Na tubaki tumesimama kwa dakika moja wakati tukiinamisha vichwa vyetu kwa maombi. Lord, we are Bwana wetu mwenye neema, kwa kweli leo tunashukuru kwa ajili ya majali wa haya tuliyonayoa, kusanyika pamoja juu ya nchi, kabla ya kule kuja kwa Bwana. May we examine our hearts today. By jalia tuichunguze mioyo yetu leo kwa neno lako, na tuone kama tuko katika imani, tupate kuwa tayari, ili ile saa ya kuonekana kwake tupate kuwa kama vile maandiko yamesema, ingekuwa kutwaliwa pamoja pamoja na wale waliolala na kumlaki Bwana hewani na milele tuwe pamoja naye tunakushukuru kwa ajili ya roho ya kweli ya Ukristo ambayo ingali ulimwenguni miongoni mwa watu, kwamba wangali wanakuamini wewe na neno lako so we kwa hiyo tunaomba baraka zako juu yetu leo kwamba utatumiminia kila mmoja wetu kile tunachohitaji, pate kumwagiliwa maji kwa neno kusudi tuweze kukuwa, tuwe vyombo vya kutumiwa mikononi mwako kwa ajili ya siku hii ya mwisho. Kwa kuwa tunaomba haya katika Jesus jina la Bwana Yesu Kristo, mchungaji wetu mkuu ambaye tunamtarajia kutokea. Amina. Mwaweza kuketi. Nami ninataka kusema ya kwamba ninahesabu hii kwani upendeleo mkubwa asubuhi hii wa kuwa hapa tena, na samahani ya kwamba hatuna nafasi ya kutosha kuketi nasi, na tutajaribu usiku wa leo sasa kufanya maombi kwa ajili ya wagonjwa leo. Asubuhi hii ingekuwa ni vigumu kidogo, na nilikuwa ninaenda kurekodi ujumbe huu kwenye kanda leo mimi Bwana alionekana kuliongoza juu ya jambo hilo lo mwezi mmoja ama miwili iliyopita, na ni muda mrefu na sina wakati huko nje mikutanoni, kwa sababu tunaipa hiyo dakika 30 40 za ibada na halafu tuna nini kwa uh, uh, sababu ya watu kulazimika kwenda kazini na kadhalika, niliona kwamba ni bora zaidi kama nikifupisha jumbe zangu. Nao hawakuwa na wakati huko kurekodi, kwa hiyo nilifikiria nitangojea tu mpaka nitakapokuja hapa maskanini, halafu ni rekodi kutoka hapa. Nao ni mrefu kidogo, na ninajua mnasimama nani, nitaharakisha upesi tu niwezavyo na sasa mtanisumbua kama tunabadilishana viti ama chochote kile, hilo litakuwa hilo litakuwa ni sawa kabisa kwangu, kwa maana hii ni siku maalum ambapo tunafanya tu huku kurekodi. Na kwa hiyo tuna taarifa kuu za yale Bwana amefanya huko nje hudumani, ila labda tutatoa hayo zaidi sana usiku wa leo, wakati tunapoweza kutoa wakati mwingi kwa ajili yake, kuwa na wakati mwingi wa kutoa. Na sasa Natumaini ya kwamba Bwana atambariki kila mmoja wenu. Najua mioyo yenu imejaa shangwe ikikutazamia kule kuja kwa Bwana. Na wangu pia unabubujika zaidi wana mambo yakitukia jinsi yanavyotukia. Na, na mizozo ya kitaifa na kanisa katika hali lililomo na kuona ishara za kuja kwake kimwili na kiroho pia. Na kujua ya kwamba wakati huu wa kuonekana kwake uko karibu sana, unaijaza tu mio yetu kwa furaha, kujua ya kwamba tutabadilishwa moja ya siku hizi, tabadilishwa kutokana na viumbe hivi tulivyo sasa. Naamini kama nikielewa, wana mawasiliano ya simu mahali fulani, kwamba ujumbe huu unaenda huko Phoenix na, na mahali mbalimbali, mbali mbali kwa simu na kwa hiyo sasa tunatumaini ya kwamba kama ndivyo ilivyo, sijui, niliambiwa tu hilo kabla sijaingia, na na watu wote huko nje wanafurahia afya nzuri, na, na utukufu wa Bwana juu yao. Na sasa, sasa tunalifungua neno la Bwana. Na kile kilichotuleta hapa sisi sote ni kujifurahisha na kujua sisi ni nani. Hatuji hapa na tuna nini? Hakuna mtu aliyepo anayejua ya kwamba mtu yeyote angeketi kwenye joto hili namna hii na kwa wazo tu la kuwa hapa. Tupo hapa kwa kusudi moja na hilo ni kutembea karibu zaidi na Mungu. Hilo tu ndilo tuwezalo kufanya, nikuamini Bwana Yesu yu pamoja nasi, nasi tuko hapa kutembea karibu zaidi na yeye. Sasa joto hili ni kali kidogo kwangu, kwa namna fulani nilizoea lile joto kavu huko Tucson ambalo ni unyevu hapa. Sasa joto letu kule ni kali zaidi kuliko hili, bali ni kavu. Unyevu wetu wakati mwingine ni sehemu moja ya ishirini ya asilimia moja labda kitu kama hicho. Ni kama tu kuishi chini ya hema la oksijeni, lakini hapa ina u u unyevu ndani yake, na inakufanya kwa namna fulani kujisikia tu umekamuliwa kabisa, kama tulivyozoea kuliita kwa hiyo. Inakuchosha, kwa hiyo ninajua jambo hilo, na ninyi akina mama mlio na watoto wachanga, na ninyi watu mnaosimama wazee kwa vijana na kuwekwa pamoja kama mlivyo na sasa tuna natumaini, na ya kwamba Mungu atawatunukia watu sana kwa kujitolea kwenu nasikia ya kwamba ndugu Roy Bodas yuko hapa mahali fulani, nilisikia akitangazwa, lakini nadhani labda asingeweza kuingia vema. Huyo ndiye meneja wa mikutano, kwa hiyo sasa sisi pia tunataka kutangaza ya kwamba mmoja aliyekuwa miongoni mwetu alienda kuwa pamoja na Bwana asubuhi hii, mwanamume ndugu Jackson kutoka Sturgis, Michigan. Hakuna mtu anayejua jinsi alivyoenda ama chochote kile kuhusu jambo hilo. Alikuwa mzima tu, naye alininii tu, nafikiri walimkuta amekufa ama kitu fulani, sikupata si utondoti wake wote nasi tunamshukuru Mungu sana ya kwamba Ndugu Jackson alikuwa ni Mkristo. Sijamwona kwa miaka kadhaa, bali aliketi miongoni mwetu naye ni mmoja wetu. Mungu na aipe raha nafsi yake. Shujaa kuondoka namna hiyo. Tunaamini ya kwamba labda ilikuwa ni jambo fulani ya kwamba wakati wake wa kuondoka ulikuwa umewadia. Bwana kamwe hakutuonya juu ya jambo hilo ama kumuonya juu yake. Aliondoka tu, hivyo ndivyo ilivyokuwa. Nami ninataka kumpigia simu mkewe mara niwezapo, na kumpa rambirambi zetu. Nasi sote tunataka kumshukuru Mungu kwa ajili ya maisha yake ya kishujaa, ya Kikristo na ya yale aliyomaanisha hapa duniani, na hasa sana kwetu hapa katika kusanyiko hili la mahali hapa. Sasa usiku wa leo imetangaza kutakuwako na maombi kwa ajili ya wagonjwa usiku wa leo, nami nitazungumza zaidi juu ya wagonjwa usiku wa leo. Lakini kwa wakati huu, hebu na tuingie moja kwa moja kwenye neno sasa, kwa sababu kuna kusongamana na ni joto, tutaenda moja kwa moja kwenye neno. Ninataka kusoma kutoka katika sehemu mbili za maandiko asubuhi ya leo ndefu sudi zipate kunipa msingi kidogo juu ya yale ninayotaka kusema. Na sasa uh, natamani kama wangeliishikilia kanda hiyo nikusothman na hao wengine kabla ya kuiuza ikiwezekana, nami ni ningetaka kuisikiliza kabla hatuja nini kabla haijaenda kwa umma. Sasa katika ninataka kusoma kutoka Wafilipi mlango wa pili moja hadi nane three, six, na Wakorintho wa pili tatu kuanzia sita na kusoma mpaka kwenye mlango wa nne wa Wakorintho wa pili kwa msingi tu. Now, in sasa katika Wafilipi mlango wa pili nitasoma kwanza, kabla ya kusoma na tuombe. Bwana Yesu, neno lako ni kweli, na katika saa hii ya dhiki ambayo tunaishi taifa dhidi ya taifa, masumbufu, matetemeko ya ardhi mahali mahali, hiyo ya watu ikivunjika, hofu. Naona maandiko ya mkono kwenye ukuta. Sasa hiyo ni milki ya maumbile ya kawaida, kwamba ulimwengu wote unapaswa kuona jambo hili. Lakini sasa kuna milki ya kiroho pia, nasi tunaona hayo matukio makuu, nasi tunataka kuzungumza juu ya hayo leo hii. Bariki neno lako kwenye moyo wetu. Najua ya kwamba hakuna mtu mbinguni wala duniani anayestahili kukichukua kitabu hiki, kuifungua ile mihuri au hata kuiangalia lakini kuna mmoja aliyejitokeza mwana kondoo aliyechinjwa akiwa ameloa damu ambaye alikuja akakitoa kitabu na alistahili na aliweza kukifungua oh, Lamb of God, hey, mwana kondoo wa mungu fungua neno lako kwenye mioyo yetu leo kwa faraja hizi ni watumishi wako kamehedha dhambi zetu bwana na chochote ambacho kingelizuia neno kuendelea kwa nguvu kuu na ushawishi leo juu ya maisha yetu, kiondoe Bwana kizuizi chochote, tupate kiingilio kamili kwa baraka zote zilizoahidiwa kwetu kupitia neno lako. Naomba hayo katika jina la Yesu, amina. Wafilipi mbili. Basi ikiwako faraja yoyote katika Kristo, na kiwako matulizo God, yoyote ya mapenzi mapenzi, ikiwako ushirika wowote wa Roho, ikiwako huruma yoyote na rehema, nijalizeni like furaha yangu uh, ili muwe na nia moja, wenye mapenzi mamoja, wenye roho moja, mkinia mamoja, msitende neno lolote kwa kushindana wala kwa majivuno bali kwa unyenyekevu kila mtu na amhesabu mwenziwe kuwa bora kuliko nafsi na yake. Kila mtu asiangalie mambo yake mwenyewe, bali kila mtu aangalie mambo ya wengine. Iweni na nia hiyo hiyo ndani yenu, ambayo pia ilikuwamo ndani ya Kristo Yesu, ambayo yeye mwanzo alikuwa yuna namna ya Mungu, naye hakuona kule kuwa sawa na Mungu kuwa ni kitu cha kushikamana nacho Of no reputations and took up on him bali alijifanya kuwa hana utukufu, akitwaa namna ya mtumwa, akawa ana mfano wa wanadamu. Tena alipoonekana ana umbo kama mwanadamu, alijinyenyekeza akawa the mtii the hata the mauti, naam mauti the ya msalaba. Now, if we shall turn now over to sasa kama tutafungua sasa kwenye Wakorintho wa pili mlango wa tatu, tutaanza na kifungu cha sita na kusoma hiki hadi cha kumi na nane na kuendelea hadi kwenye sehemu ya mlango wa nne. Naye ndiye aliyetutosheleza kwa wahudumu wa agano jipya, si wa andiko, bali wa Roho. Maana andiko huua, bali Roho huhuisha. Basi ikiwa huduma ya mauti iliyoandikwa na kuchorwa katika mawe ilikuja katika utukufu, hata Waisraeli hawakuweza kuukazia macho uso wa Musa kwa sababu ya utukufu wa uso wake, nao ni utukufu uliokuwa ukibatilika. Je, huduma ya Roho haitazidi kuwa katika utukufu? Kwa maana ikiwa huduma ya adhabu ina utukufu, siuze huduma ya haki ina utukufu unaozidi. Maana hata ile iliyotukuzwa haikuwa na utukufu hivi, kwa sababu ya utukufu uzidio sana. Kwa maana ikiwa ile inayobatilika ilikuwa na utukufu, zaidi sana ile ina ikaayo ina utukufu. Seeing then that we have such a hope, we must Basi kwa great... kuwa mna taraja la namna hii, sisi hatuna budi twatumia great... ujasiri mwingi, nasi si kama Musa, alivyotia utaji juu ya uso wake ili kwamba Waisraeli wasiutazame sana mwisho wa ile iliyokuwa ikibatilika But there ila fikira zao zilitiwa uzito. Kwa maana hata leo hivi, wakati ilisomwapo agano la kale, utaji huo huo wakaa, yaani haikufunuliwa kwamba huondolewa katika Kristo. Ila hata leo torati ya Musa isomwapo, utaji huikalia mioyo yao. Lakini wakati wowote wa watakapomgeukia Bwana, ule utaji huondolewa. Basi Bwana ndiye Roho, walakini alipo Roho wa Bwana, hapo ndipo penye uhuru. Lakini sisi sote kwa uso usiotiwa utaji, tukiurudisha utukufu wa Bwana kama vile katika kioo, unabadilishwa wanane na mfano huo huo, toka utukufu hata utukufu, kama vile kwa utukufu utokao kwa Bwana aliye Roho. Kwa sababu hiyo, kwa kuwa tuna huduma hii, kwa jinsi tulivyopata rehema, hatulegei Lakini tumekataa mambo ya aibu yaliyositirika, wala hatuenendi kwa hila, wala kulichanganya neno la Mungu na uongo, bali kwa kuidhihirisha iliyo kweli, wajionyesha kuwa na haki, dhamiri za watu zikitushuhudia mbele za Mungu. Lakini ikiwa Injili yetu imesitirika, imesitirika kwa hao wanaopotea. Bwana, naongeze baraka zake kwa kusomwa kwa neno lake. Sasa somo langu asubuhi ya leo, natumaini ya kwamba Mungu atafunua jambo hili, na kila wakati kama ninyi mnaozichukua kanda na kusikiliza, nami natumaini na, na kuamini ya kwamba ya kwamba mmekuwa na ufahamu wa kiroho juu ya yale Mungu amekuwa akijaribu kuliambia kanisa, vile ya kulisema moja kwa moja, unaona ni jambo wakati mwingine inatubidi kusema mambo plani, kwa njia fulani kwamba iweze kupunguza, iweze kuwafanya wengine kutoka nje, wengine kuondoka na wengine ku, ku, kutafakari. Lakini hilo linafanywa makusudi, lazima lifanywe hivyo. Ndipo huenda ikawa kwamba wengine wangesema, namaanisha Mungu angefanya jambo kama hilo makusudi? Hakika alifanya, angali anafanya. Yeye alisema siku moja said, uh, wakati alipokuwa na maelfu wamemzunguka yeye alisema, msipo ula mwili wa mwana wa Mungu ama mwana wa Adamu, na kuinywa damu yake, hamna no uzima ndani yenu. Kind of unafikiri ni tamshi la namna gani? Daktari wa tiba ama nesi ama mtu yeyote msomi like angewazia juu ya tamshi kama hilo kwa, like kwa mtu aliyekuwa na huduma kama ile yeye aliyokuwa nayo. Mbona angesema atikula mwini, huyo ni mtu mla watu, akikunywa damu ya mwanadamu, ikizuu kifyonza damu. Na maneno mengine, yeye anataka sisi tuwe wala watu na vizuu vifyonza damu. Na umati wote ukaondoka ukamwacha, na kulikuwa na shirika la wahudumu pamoja naye wa sabini ambao walikuwa wamechaguliwa ndipo akawageukia What na akasema, mitawazia nini mtakapomwona mwana wa Adamu akipaa juu kwenda mahali alipotoka? Sasa yeye hakueleza hayo kamwe, hakuelezea vipi. Paulo alifanya hivyo baadaye, yee alilisema tu, unaona. Ndipo wakati hili yeye alisema had... mtasemaje kwa hawa wahudumu, mtakapomwona mwana wa Adamu akipaa kwenda mahali alipotoka? Pana shaka hao watu walisema, sasa Hebu tu kidogo, no unakula pamoja na yeye, unavua samaki pamoja naye, unalala pamoja naye tu, tunajua mahali alipozaliwa. Uliona kitanda kidogo uh, alichopembezewa. Basi mtu huyu, hili ni neno gumu, ungeli sema. Hawakutembea pamoja naye tena, walimwacha ndipo wakabakia na kumi well, na wawili. Alikuwa wamewachagua kumi na wawili na mmoja wao alikuwa ni Shetani. Yeye akasema, kwa hiyo akawageukia na hakuna mtu angaliweza kuelezea yale aliyokuwa ndiyo kwanza aseme. Wataulaje mwili wake na kunywa damu yake, na yeye alishukaje, wakati alizaliwa papa hapa duniani? Unaona, nasingeweza kuelewa jambo hilo. Na kisha akawageukia mitume na akasema, ninyi pia mnataka kwenda? Na hapo ndipo mtume Petro alipotoa lile tamshi kuu, Bwana, tuende kwa nani? Unaona, wa kuwa tumeridhika. Unajua hakika ya kwamba wewe you, na wewe pekee una neno la uzima la wakati huu. Unaona, tumeridhika na hilo. Unaona, wasingeweza kuelezea jambo hilo wao. Huwezi kuelezea imani. Wow, ni jambo fulani unaloamini nalo ni imara sana, hata hakuna kitu kingine kingalipachukua mahali pake. Kwa hiyo walijua ya kwamba neno lililokuwa limeandikwa kwa ajili ya wakati ule, waliokuwa wakiishi ule wakati wa Masihi, ya kwamba aliafiki mahali hapo kikamilifu. Na wangefanya nini? Kurudi katika hayo makanisa baridi ya kawaida waliokuwa wametoka kwake? Kasema, tungeenda wapi? Unaona, tumeshawishika kabisa ya kwamba wewe una neno la uzima. Unaona, na wao wao, wasingeweza kuelezea jambo hilo, bali waliliamini. Unaona, na Yesu alisema jambo hilo apate kupunguza kundi lake. Unaona, mpaka alipoweza kukusanya kundi hilo pamoja, na kutoka katika watu hao wote wao ni kumi na mmoja tu wa hao waliofahamu kikamilifu kwamba yeye alikuwa ni nani. Walijua ya kwamba yeye alikuwa ni Mungu na Mungu peke yake. Sasa nini somo langu asubuhi ya leo? Ni kufunua ama kumfunua Mungu. Huyo Mungu daima amenini, katika kila kizazi, amejificha nyuma ya pazia nyakati zote, bali yeye amekuwa ni Mungu wakati wote, unaona. lakini yeye amejificha mwenyewe kutoka kwa ulimwengu na hujifunua mwenyewe kwa wateule wake, kama wale mitume kwenye siku hiyo. Sasa huyo alikuwa ni Mungu akinena ndani ya Kristo. Sasa mwanadamu, daima imekuwa ni tabia ya mwanadamu, yeye alitafuta kumwona kimwili huyo Mungu. Daima amekuwa anataka kumwona mwanadamu. Ametengeneza viumbe ambavyo vinafanana na yeye, wao wanawazia juu ya Wahindi waliabudu jua na na tunaona katika Afrika aina mbalimbali za wanyama na kadhalika, na huko juu zile nguzo za mizimu huko Alaska na, na maumbo mbalimbali ambayo wanawazia Mungu huyu yuko ndani yake, kama vile Paulo alivyosema kule Athene wakati ule kwenye mlima wa Areopago na kuwaambia ya kwamba walikuwa washirikina kuhusu Mungu huyu asiyejulikana, ya kwamba walijua alikuwako, bali hata hivyo hawakumjua yeye. So we find even back as far as Job. na kwa hiyo tunaona hata huko nyuma zama za Ayubu. Ayubu alijua ya kwamba kulikuwako na Mungu, alijua jambo hilo. A, a, a wala hakuna mwa, mwanadamu wenye akili timamu ila wale wanaojua hapana budi kwako na kitu fulani mahali fulani. Na sasa Ayubu alitaka kuzungumza naye, nami nawatakieni muone umbo ambalo Mungu alichagua kumzungumzia Ayubu kwalo. Mungu alikuwa ana utaji wakati alipoongea na Ayubu alikuwa amefunikwa utaji katika upepo wa kisulisuli alishuka katika upepo wa kisulisuli naamini ya kwamba mungu ambaye bado huja katika upepo wa kisulisuli anaweza kuja mahali ambapo mnaona na baadhi ya wanaoketi hapa watu kadhaa waliokuwa pamoja nasi hivi majuzi wakati yeye alipokuja katika upepo wa kisulisuli alituambia siku moja kabla ukubanksud na hao wengine wakati yeye aliposema itwae jiwe hili litupe hewani na useme bwana asema hivi taliona mara moja, ndipo nikaokota jiwe hilo, liko juu ya kilele cha mlima, nikalitupa hewani na nini. Hapana shaka, ilipokuwa likishuka ilisababisha the... upepo wa kisulisuli unaona mfionzo wake, huna budi kufanya jambo fulani, kusababisha jambo fulani kulifuata. Jesus Yesu alichukua kipande cha mkate na kukimega, kisha akaizidisha kutokana na kipande hicho cha mkate. Alichukua maji akayamwaga kwenye balasi. Eliya alichukua chumvi akaitia kwenye chupa, akakata kijiti akakitupa majini. Ni kitu fulani cha kuonyesha mfano. Basi niliyokota jiwe hili na kulitupa hewani, lilipokuwa linashuka likaanzisha upepo wa kisulisuli. Kesho yake, mbona kulikuwa na mhudumu mmoja pamoja nasi kwenye safari ya kuwinda. Alikuwa amesimama karibu na akaniambia, "Je, bwana huonyesha maono huku nje namna hii ndugu Branham?" Nikasema, "Naam, bali kwa kawaida mimi huja huku nipate kupumzika." Na papo hapo hilo ono likatokea, na ndugu Boda, nafikiri yeye yuko nje sasa, alikuwa hapo, ndugu Bankwood nafikiri, na lo watu kadhaa walikuwa kule juu, wanane ama kumi Ndugu Banks Wood akiangalia jambo hili moja kwa moja huko mlimani, moja kwa moja kutoka hasa karibu nusu maili, mahali wale malaika saba walipotokea, ambapo niliondoka hapa kwenda kule kwa ajili yao, ambao walirudi na kusema kuhusu ile mihuri saba. Niapata tu nusu maili kutoka pale na ndipo kesho yake, wakati jambo hili lilipokuwa likiendelea, mbona nini, alimwambia ndugu huyu ndugu. Nikasema, shida yako ni kwamba una mzio jichoni mwako, madaktari wamejaribu kwa miaka kadhaa kukomesha, nao hawawezi kufanya hivyo, wanasema utanini, utakula jicho lako lote. Nami nikasema, bali usifadhaike, Bwana Yesu ameiheshimu imani yako ndipo akaiangusha tu bunduki yake. Kisha nikasema mama yako vile hasa alivyokuwa na shida aliyokuwa nayo, naye akasema hiyo ni kweli ndugu. Roy Robertson kutoka hapa kanisani anayesimama hapa sasa, nadhani ninyi nyote mnamfahamu. Nikijua alikuwa shujaa wa vita, nikijua kilichokuwa kinaenda kutukia, niliweka mkono wangu juu ya bega lake, nikasema ndugu Robertson, wa mwangalifu, angalia, jambo fulani liko karibu kutukia. Nirudi mahali nilipokusudiwa kusimama na kutoka hewani, ukaja upepo wa kisulisuli ukashuka kupita kwenye magenge kutoka juu ambao ulikuwa mkali sana hata ukaipasua miamba inchi nane ama kumi kupenyeza ndani kutoka kwenye kilele cha mlima huo na kuyatupa umbali wa yadi mia mbili na kukanguruma mara tatu namna hiyo, ipo sauti ikatoka kwake. Unaona, na hao wote wakisimama pale, Ndugu Bank aliyepo sasa alikuja na kusema, hayo ndio ulioniambia jana. Nikasema naam bwana, ndio hayo. Akasema, sasa ilisema nini? Nikasema, sasa hayo ni kwa ajili yangu mimi tu kujua, kutubanga unaona, kwa sababu ilikuwa ingewashtua watu sana, lakini iliendelea, ilitendeka tu kidogo, ikielekea kaskazini kidogo. Siku chache baadaye, iliipiga bahari na mliona lililotukia. Kuzunguka Fairbank ilikuwa ni ishara ya hukumu. Sasa tunaona ya kwamba ya kwamba Mungu angali Mnaona, ningewapa watu hofu kuu, na so. Kwa hiyo basi walikuwa hilo, ilibidi litukie. Mnaona, halina budi kutukia, mambo ambayo hayana budi kutukia hayana budi kutukia kwa vyo vyote vile. Mnaona, litatukia kwa vyo vyote. Musa, wakati mmoja alitamani kumwona Mungu. Mungu akamwambia asimame juu ya mwamba, na juu ya mwamba Musa alisimama na akamwona Mungu akipita na mgongo wake ulionekana kama mgongo wa mwanadamu. Mungu alikuwa katika upepo wa kisulisuli God, na Mungu wakati Musa akisimama juu ya mwamba. Nadhani nyote mliona hiyo picha huko nje hivi majuzi, mlisimama kwenye mwamba huo huo, na hii hapa nuru hiyo, malaika wa Bwana mahali pale pale, pale ilipongurumia usisimama, iko pale pale kwenye ubao wa matangazo. Sasa tena Angalia, Yehova wa Agano la Kale ndiye Yesu wa Agano Jipya. Mnaona je? Ni Mungu yeye yule, akibadilisha tu umbo lake. Sasa mtu fulani alisema hivi majuzi uhudumu wa kibaptisti huko Tucson unawezaje kusema ya kwamba ya kwamba Yesu na Mungu wangekuwa mtu yule yule? Nikasema vema, ni rahisi sana kama ukiacha mawazo yako mwenyewe yapite na uwazie katika kanuni za Biblia za jambo hilo. Wao ni mwenye uhai yule yule. Mungu ni roho, Yesu ni mwili ambao yeye alifunikwa ndani yake, unaona. Nikasema ni kama vile nyumbani kwangu, kwa mke wangu mimi ni mume wake. Pia nina binti mdogo Rebeka, mimi ni baba yake. Kisha nina mjukuu na jina lake Paul. Ni Paul, mimi ni babu yake. Mimi ni mume, baba na babu. Wife has no claims on me as, na mke wangu hana madai kwangu kama baba He, wala babu ana madai juu yangu tu kama mume no, naye binti yangu hana madai juu yangu kama mume wala babu, yeye ni mtoto wangu. Mnaona, lakini hata hivyo, hao wote watu watatu ni mtu yule yule, mnaona, huyo ni Mungu Father, Baba Mwana Roho Mtakatifu. Ni madai tu ya kipindi cha wakati. Mungu ni yeye yule ye, Mungu yeye yule Mungu, ye ye ye Mungu, ye ye ye. Mungu alijibadilisha mwenyewe, hubadilisha umbo lake. Kama ukiangalia so hapa katika Wafilipi yeye alisema hakuona kuwa ni kitu cha kushikamana nacho, bali alichukua mfano wa mwanadamu. Sasa neno la Kiyunani hapo la hilo umbo, limekuwa nikilitafuta siku nzima jana, ikijaribu kuwazia kwamba lilikuwa ni nini, linapata linaambatana na neno hili la n morfe, linaendelezwa a n m o r nikiangalia katika Kiunani kutaka kujua en morfe ilikuwa ni nini. Huenda nikatamka hilo visivyo, bali sababu ya mimi kuliendeleza wakati kama kanda ikitolewa, watu watanini, wasomi watanini, watajua kile ni ninachomaanisha kwalo yeye. Wakati ile en morfe hilo linamaanisha kwamba yalijibadilisha ye alishuka chini sasa. Neno la Kiunani pale linamaanisha ya kwamba kitu fulani ambacho kisingeweza kuonekana, hata hivyo kipo, kisha kinabadilishwa na jicho linaweza kukiona. Unaona kama vile Elia alivyokuwa huko Dothani, mnaona yule yule mtumishi asingeweza kuwaona malaika hao wote waliopazunguka mahali pale. Kitu Mungu akabadilisha tu, si kwamba aliwashusha hao malaika, bali alibadilisha kuona kwa yule mtumishi, na hapo ilikuwapo milima imejaa malaika na moto na farasi wa moto na magari ya moto, wote kumzunguka nabii wake. Mnaona wao ye, yeah, alibadilisha kule kuona. Kitu hicho tayari kipo pale kwa hiyo lile ninalojaribu kusema ni ya kwamba Mungu ambaye amekuwapo daima yupo hapa. Jambo pekee alilofanya hapo alipofanyika mwanadamu alibadilisha kinyago chake. Unaona yeye yeye, hii en mope, yeye alijibadilisha kutoka kile alichokuwa akawa kile alicho, ama kinyago chake, onyesho lingine, kama vile katika mchezo mkuu wa kuigiza kama nilivyokuwa nikizungumza asubuhi ya leo, kwa namna fulani nikifuatilia kwenye huu wa Shakespeare, imekuwa ni muda mrefu, lakini wakati Shakespeare alipoandika huo huo mchezo wa kuigiza nani, kwa ajili ya mfalme James wa Uingereza, wakati yeye sifa bainifu ya Macbeth. Unaona, Shakespeare hakuamini katika wachawi, bali katika tamthilia hiyo, kwa kuwa mfalme kweli aliamini katika wachawi. Kwa hiyo ilibidi awajumuishe wachawi Unaona, na sasa, ili aweze kufanya hivyo, walibadilisha wachezaji beki hapa uh, katika Carmen waliigiza huo, katika katika shule ambako ndiyo kwanza ahitimu majuma machache yaliyopita. Sasa labda mtu mmoja aliigiza sehemu tatu ama nne kusudi afanye hivyo, he, he, ali, alibadilisha kinyago chake. Wakati mwingine anatokea je the ni mwigizaji huyo na wakati mwingine anapotokea yeye ni mwigizaji mwingine, lakini ni mtu yule yule wakati wote. Ndivyo ilivyo na Mungu. Yeye yeah, alijibadilisha kutoka power, kutoka kwenye nguzo ya moto man, akawa mwanadamu kisha akajibadilisha kutoka kwenye huyo, akarejea kwenye roho tena apate kuishi ndani ya mwanadamu. Mungu akitenda katika mwanadamu kile alichokuwa was, hasa Jesus Yesu Kristo alikuwa ni Mungu akitenda kazi katika mwanadamu, katika mwanadamu mmoja, katika mwanadamu mmoja ndio ndivyo yeye alivyokuwa. Alikuwa amejibadilisha kutoka nguzo ya moto na halafu alikuwa ameingia, ambayo ilikuwa ni pazia huko jangwani ambalo lilimficha Mungu kutoka kwa Israeli. Musa aliona umbo la mwili wake, bali kweli yeye siku zote alikuwa amefichika nyuma ya nguzo hii ya moto, ambayo ilikuwa ni logos ambayo ilitoka kwa Mungu. Now, We find here. Now, sasa tunaona hapa. Sasa tangu Pentekoste Mungu hatendi kazi akiwa ndani ya mwanadamu uh, ama kutenda sasa, anatenda kupitia mwanadamu. Mnaona yeye alikuwa akitenda kazi akiwa ndani ya mwanadamu wakati huo, Yesu sasa, ye anatenda kazi kupitia mwanadamu ambaye yeye amemchagua kwa kusudi hili yeah. Mungu katika umbo la mwanadamu, yeye alijibadilisha kutoka umbo of, la of, la of la God, Mungu akawa katika umbo la mwanadamu. Yeye alikuja katika majina matatu, majina matatu ya wana. Alikuwa katika mwana, jina la mwana wa wa Adamu, mwana wa Daudi na mwana wa Mungu, majina matatu ya wana. Sasa yeye alikuja kwanza katika mwana wa, mwana wa Adamu kwa sababu yeye alikuwa ni nabii. Sasa Yehova mwenyewe alimwita Ezekieli na manabii man, mwana wa Adamu. unaona nini? Jesus never referred to himself as son of God. Yesu kamwe hakujiita mwana wa Mungu, yeye alijiita mwana wa Adamu kwa sababu maandiko hayawezi kuvunjwa. Hakuna kitu kinachoweza kuvunjwa katika maandiko, kila neno halina budi kuwa hivyo hivyo. Ndivyo vinavyoamini jambo hilo That's hivyo ndivyo ninavyopaswa kuwa ni kwa sababu naliamini, kwa sababu ni neno la Mungu in the one word, page one in the Bible. Sasa kama utaona hapo mwanzo, neno moja, ukurasa wa kwanza katika Biblia oh, katika mwanzo moja, unaona kwamba ni nini, yote sorrow, magonjwa yote, huzuni yote, taabu zote, na kila kitu kilichowahi kuwapata wanadamu zilikuja kwa sababu mtu mmoja word. alishuku neno moja ikasababisha haya yote hapo. Ni mwanzoni mwa Biblia. Mwishoni mwa Biblia, Ufunuo ishirini na mbili Mungu yeye yule alisema mtu atakayeondoa neno moja kutoka katika hiki au kuongeza neno moja kwake. Unaona, haina budi kuwa ni neno kwa neno jinsi tu lilivyo. Kwa hiyo basi, na kuondoa tu kitu kidogo kama ninachoenda, mtu fulani daima akinifuatilia kuhusu wanawake kukata nywele zao. Sasa kwangu mimi, mradi tu anafanya jambo hilo sijali, si anafanya kitakatifu jinsi gani na anajua kiasi gani, angali yuko makosani. Anavaa kaptura na nguo hizi namna hiyo, sijali si anafanya nini, jinsi anavyoweza kuimba, jinsi anavyoweza kuhubiri vizuri, chochote angaliweza kufanya, anaishi maisha ya namna gani, bado ni hilo neno moja limevunjwa. Unaona, unaona, haina budi, kwani kila neno sio sentensi, neno neno moja so, Wahiyo, apena, kwa hiyo Biblia si ya kufasiriwa apendavyo mtu yeyote, alinabudi kuwa ni neno kwa neno jinsi ilivyoandikwa. Hatunabudi kuamini jambo hilo, na si kuliamini tu bali kuliishi. Usipoliishi basi hatuliamini, tunasema tu tunaliamini like ama vile, mimi kulingana na vile nilivyosema, ha wanafunzi wasingeweza kulielezea But bali waliliamini hata hivyo. Hey, nao wakafanya maungamo yao na kuliishi Wakati hao wengine watu walipoliacha, wao walidumu nalo, waliliamini. Ndio ndivyo tunavyofanya, ndio ndivyo inavyokubidi kufanya jambo hilo, haidhuru mtu mwingine yeyote anafanya nini. Naliamini na, na halafu nalitekeleza. Usipofanya hivyo, basi huliamini. Sasa angalia, sasa wakati yeye alipokuja ilimbidi kuja kama mwana wa Adamu kwa sababu maandiko matakatifu yalisema ya kwamba angefanya hivyo. Mungu angewaondokeshea nabii. Kwa hiyo yeye asingekuja akijiita mwana wa Mungu kwa sababu haikuwa ni kipindi hicho cha wakati. Yeye alikuwa ni mwana wa Adamu akitabiri kutimiza na kuwafunulia mambo yote yaliyokuwa yamefanywa na kufananisha kile alichokuwa, wakati huo yeye alikuwa duniani kama mwana wa Adamu. Mwangalie yule mwanamke Msirofoinike aliyemkimbilia na kusema Ewe mwana wa Daudi, ni rehemu. Kamwe hata hakuinua kichwa chake. Yeye hakuwa na madai juu yake kama mwana wa Daudi. Je, alikuwa ni mataifa? Ni zaidi sana ambavyo binti yangu awe na madai juu yangu kama mume ama mke wangu, kama binti. Hata hivyo, yeye ni binti yangu na mke wangu, yeye ni binti yangu katika Injili, lakini duniani hana haki ya kuniita baba. Unaona? Sasa angalia mwanamke huyu mmataifa, hakuwa na madai kwake kama mwana wa Daudi, lakini kipofu Batimayo alikuwa nayo. Unaona, yeye alikuwa ni Myahudi. Sasa yeye alikuja kama mwana wa Adamu. Hamna budi kuyajua maneno haya na mambo haya, mwangalieni. Ni hati right, wakati ule, wakati ule, mvuto wa tatu. Mnakumbuka jambo hilo? Zaidi ya mambo yote, mwanamke huyo alisema jambo lililo sahihi huna budi right, kusema neno hilo lililo sahihi, jambo lililo sahihi kwa Mungu. Angalieni sasa, yeye alikuja kwanza kama nabii, nao wakamsulibisha, walio wake walimsulibisha. Yeye alikuja kama mwana wa Adamu, ndipo baada ya Roho Mtakatifu kuja, yeye basi alikuwa ni mwana wa Mungu. Mungu ni Roho. Yeye alikuwa ndiye Roho Mtakatifu, mwana wa Mungu, aliishi katika nyakati za kanisa kama mwana wa Mungu. Sasa katika ule utawala wa miaka elfu, je, atakuwa ni mwana wa Daudi akiketi juu ya kiti cha enzi cha baba yake Daudi. Yeye ni mwana wa Daudi. Basi pia kumbukeni, kati ya mwana wa Mungu katika wakati wa kanisa la Laodikia walimtoa nje Luke, he he, na katika Luka yeye alisema angefunuliwa tena kama mwana wa Adamu yule nabii akitimiza yaliyosalia. Unaona, maandiko yanafungana pamoja kikamilifu. Mwana wa Adamu, mwana wa Mungu, mwana wa Daudi, ilikuwa ni kitu gani? Ni Mungu yeye yule wakati wote akibadilisha tu umbo lake enmofe yeye alilibadilisha tu. Mchezo mkubwa wa kuigiza kwake yeye anaucheza yeye. Alikuja kama mwana wa Adamu yule nabii, akafanya vivyo hivyo hasa. Hata masikini yule mwanamke katika dhambi zake zote pale kisimani alimtambua, alisema, unajua yuaja masihi ambaye anaitwa Kristo. Hivyo ndivyo atakavyofanya. Unaona, alitambua kwa sababu, yeye alikuwa mbegu iliyokusudiwa tangu zamani, ndipo yeye, ambapo hao hawa wengine hawakutambua jambo hilo. Hawakuwa na kitu cha kutambulia, walikuwa katika dhambi kwanza kabisa. Na kuwa kwa kuigiza kwake yeye, hubadilisha umbo lake, ndipo yeye akaja katika namna ya mwana wa Adamu, na wakati wa wale watengenezaji Wesley, Luther na hao wote, kote kote ndipo like tunakuta so, kwamba waliarundika sana kama tu Israeli walivyofanya, mpaka anapotokea katika siku za mwisho katika wakati wa Kipentekoste kama Roho Mtakatifu walimkataa, walifanya jambo lile lile Israeli ililofanya. Na yeye anafanya nini sasa? Anarudi kama mwana wa Adamu na kisha kutoka I'm huyo mwana wa Daudi. Unaona jinsi tulivyo karibu, mwana wa Adamu, Mwana wa Daudi, mwana wa Mungu, yeye anafunuliwa katika siku za mwisho kama mwana wa Adamu, kulingana na Malaki nne nabii mwingine wote unaohusu wakati huo. No, hajishughulishi na kanisa tena, baada ya yeye walimtoa nje, yuko nje akibisha door, mlangoni. Mbegu fulani iliyokusudiwa mle ndani bado hana budi kuzifikia, na Mungu katika mwanadamu alikuwa amejimimina mzima 28, we find out Yoeli, mbili ishirini na nane tunaona yeye yeah, alisema nitamwaga katika siku za mwisho roho wangu. now, sasa notice, kama ukiangalia hilo neno hapo neno la Kiyunani. I mean, mwenda nikakosea kwa hili bali lile ningeweza kupata. hey, hey, inawabidi kuyaangalia maneno Kiingereza wakati mwingine kuwa na maana maradufu like kama tu neno tunalosema Mungu, Mungu aliumba mbingu na nchi Mwanzo moja. now, lakini sasa katika Biblia, Biblia ilisema hapo mwanzo Elohimu. Sasa Elohimu, Kiingereza kinaliita Mungu, lakini kwa kweli haikuwa ni Elohimu. Chochote kinaweza kuwa mungu kwa neno mungu, unaweza kufanya sanamu mungu, unaweza kuifanya piano hiyo mungu, unaweza kufanya chochote mungu, lakini sivyo ilivyo kwa neno Elohimu. Inamaanisha maanisha yeye aishiye peke yake. Naona ile piano haiwezi kuishi peke yake yenyewe. Kuna kitu kingine kinachoweza kuishi peke yake. Kwa hiyo neno Elohimu linamaanisha ye aliyekuwapo daima. Mungu linaweza kumaanisha chochote. Naona tofauti katika neno hilo sasa said, wakati niliposema hapa ya kwamba yeye alijimimina mzima ama alijimwaga, sasa tungewazia hivi ya kwamba yeye alitapika, neno la Kiingereza la kufanya tupu ama kumwaga kutoka kwake. Unaona, kitu fulani kilitoka kwake kilichokuwa ni tofauti na yeye. Lakini neno Kenos katika Kiyunani, alimaanisha kwamba yeye alitapika ama nini? Mkono wake ulikatika ama jicho lake lilitoka? Mtu mwingine hiyo ni kusema, je, alijibadilisha? Je, alijimwaga katika amina? Ah, katika kinyago kingine, katika umbo lingine. Si kwamba mtu, oh, mwingine alitoka kwake anaitwa Roho Mtakatifu, bali ilikuwa ni yeye mwenyewe. Nalipata he himself poured himself. Yeye mwenyewe alijimwaga ndani ya watu, Kristo ndani yenu. Ni zuri jinsi gani, ni ajabu jinsi gani, kuwazia Mungu akijimwaga ndani ya mwanadamu, ndani ya mwaminio. Kumwaga ilikuwa ni sehemu ya mchezo wake wa kuigiza kufanya hivyo. Mungu utimilifu wote uungu wote kwa jinsi ya mwele ulikuwa ndani ya mtu huyu Yesu Kristo. Yeye alikuwa Mungu na Mungu peke yake, kiyo nafsi ya tatu ama nafsi ya pili ama nafsi ya kwanza, bali ni ile nafsi Mungu akijificha katika mwili wa mwanadamu. Timotheo wa kwanza tatu kumi na sita na bila shaka ili ya utaua ni kuu, kwa kuwa katika mwili wa kibinadamu yule Yehova mkuu aliyefunika anga lote wakati na kila mahali, alifanyika mtu, ulimgusa kwa mikono Elohimu, Elohimu. Elohim. hapo mwanzo Elohimu, Elohimu. naye Elohimu alifanyika mwili well, akakaa miongoni mwetu. kitu gani hii? ndiyo njia yake sehemu za mchezo wa kuigiza hivyo ndivyo takavyo ucheza, njia yake ya kujifunua mwenyewe kwetu kama mtu mwingine. Sisi ni wanadamu, naye anajua jambo hilo, nasi that, tunafahamu tu kama wanadamu sisi, tunajua tu kama wanadamu, tunajua tu kama vile hisi zetu zitakavyoturuhusu kujua, na haya yaliyosalia, hatunabudi kuamini kwa, kwa imani. Tunabudi kusema kuna Mungu, kama tunamwona ama hatumuoni, tunaamini kwa vyovyote. Mnaona, kama yupo ama hayupo, tungali tunaamini. Kwa sababu Mungu alisema hivyo. Kama vile Ibrahimu asingeweza kumwona yule mwana, hakuna dalili, hakuna mimba kwa kwa Sara, hata hakuna vipindi vya hedhi wala chochote kile, bali hata hivyo Mungu alisema hivyo, matumaini yote. Hata tumbo lake la uzazi lilikuwa limekufa na uhai wa mumewe ndani yake ulikuwa umekwisha, na, na mtiririko wa uhai wake ulikuwa umekauka na uhai wa wake ulikuwa umekauka ndani yake. Na hata hivyo hakusita katika ahadi ya Mungu kwa kutokuamini, bali alipata nguvu, akitukuza akijua ya kwamba Mungu alikuwa anaweza kufanya lolote alilosema angefanya. Hivyo ndivyo inavyotupasa kuliamini hilo neno siku hizi. Itakuwaje? Sijui. Mungu alisema itakuwa hivyo, na hilo la tosha. Mtu huyu mkuu asiyeonekana ni nani? Nani huyu ambaye Ibrahimu alimuona katika maono Mwishoni kabisa, hata hivyo, yeye alidhihirishwa katika mwili kabla yule mwana hajaja. Mungu mwenyewe alimjia Ibrahimu katika umbo la mwanadamu. Katika wakati wa mwisho anadhihirishwa yeye. Alimwona katika nuru ndogo, wakati mmoja alimwona katika maono, aliisikia sauti yake, mafunuo mengi. Lakini kabla tu ya mwana aliyeahidiwa, yeye alimwona katika, ali katika umbo la mwanadamu, akazungumza na naye na akampa nyama na kinywaji. Unaona, angalia, Mungu mwenyewe akiwa amefunikwa katika mwili wa mwanadamu. Hii ni sehemu ya njia yake, hivi ndivyo ambavyo yeye hujidhirisha kwetu, hujidhirisha the... neno la milele, Mungu Yehova aliyefanyika mwili, kama vile katika Yohana Mtakatifu moja, hapo mwanzo kulikuwako neno, naye neno alikuwako kwa Mungu na nini? Hapo mwanzo kulikuwako Elohimu naye Elohimu alikuwa akafanyika neno na huyo neno alikuwa ni Elohimu, naye neno alifanyika Elohimu. Unaona, jambo lile lile likijifunua tu kama vile sifa. Unaona, imo ndani ya Mungu. Sifa ni wazo lako Mungu hapo mwanzo, yule wa milele, yeye hata hakuwa Mungu. Yeye alikuwa ni wa milele, hata hakuwa ni Mungu. Mungu ni kitu cha kuabudiwa ama kitu fulani, unaona. Kwa hiyo hata hakuwa hivyo, yeye alikuwa ni Elohimu yule wa milele, lakini ndani yake mlikuwamo na mawazo kwamba alitaka kufanyika mweli, naye alifanya nini basi? Alinena neno, nalo neno likafanyika mweli. Hiyo ndiyo picha nzima, kutoka mwanzo hadi Ufunuo, hakuna kosa. Ni Elohimu akifanyika mwele kusudi apate kuguswa, kuhisiwa, na katika ule utawala wa miaka elfu, huyo hapo Elohimu ameketi kwenye kiti cha enzi. Naona hiyo ni kweli, pamoja na raia wake wote wamemzunguka, ambao waliwakusudia kabla ya kuwekwa msingi wa ulimwengu. Ni kama mtu anayejenga sauti za kengele, ama anayefanya sauti za kengele, mfinyanzi. Kila kengele haina budi kulia tofauti na nyingine, nyenzo zile zile bali, kiasi fulani cha chuma, kiasi fulani cha peleji, kiasi fulani cha shaba, shaba kuifanya itoe ule mlio wa ngo. Hivyo ndivyo alivyo Mungu, yeye alizalisha hiki, kikawa kile, kwa kile kwa, kwa hiki, kwa hiki kwa kile, mpaka akapata kile hasa yeye alichotaka. Hivyo ndivyo yeye alivyoshuka. Mungu alijifunua mwenyewe katika nguzo ya moto pote kupitia kwa, kwa manabii, kisha katika mwana wa Mungu, ambaye yeye alikuwa ni, ni Mungu. Mnaona ni Mungu yeye yule, akileta hasa kutoka utimilifu hadi utimilifu, kutoka utukufu hadi utukufu. Hivyo ndivyo kanisa linavyoenenda. Angalia pitia katika nyakati vivyo hivyo, wa manabii wake yeye amejifunua mwenyewe, ambao hawakuwa ni manabii hasa, walikuwa ni miungu yeye yeah, alisema hivyo kwa kuwa kile walichosema kilikuwa ni neno la Mungu. Walikuwa ndio mwili ambamo Mungu alikuwa wamejifunika, walikuwa ni miungu. Yesu alisema mwenyewe, alisema, nawezaje kunihukumu naposema mimi ni mwana wa Mungu? Torati yenu wenyewe inasema ya kwamba hao ambao walijiliwa na neno la Mungu walikuwa ni miungu. Unaona, kwa hiyo ilikuwa ni Mungu aliyejileta katika umbo la mtu aliyeitwa nabii. Unaona, nalo neno la Bwana lilimjia mtu huyu. Kwa hiyo haikuwa ni nabii huyo, nabii alikuwa ni pazia, bali hilo neno lilikuwa ni Mungu. Neno la mtu huyo lisingefanya hivyo. Unaona, nalo maanisha haliwezi kutenda kazi jinsi hiyo, lakini kwa uwezekano ilikuwa ni Mungu. Unaona, yeye alikuwa neno la Mungu katika umbo la mwanadamu aliyeitwa mtu. Angalia, yeye kamwe hakubadilisha tabia yake, ni umbo lake tu. Waibrania kumi na tatu nane ilisema, na yeye yule jana leo na hata milele. Kwa hiyo yeye hakubadilisha tabia yake, wakati alipokuja, yeye daima ni yule nabii kotekote, katika wakati kitu kile kile neno neno neno, unaona, yeye hawezi kubadilisha tabia yake, bali alibadilisha umbo lake. Waebrania kumi na tatu nane ilisema yeye yule jana leo na hata milele. Yeye alibadilisha tu kinyago chake, kama vile nilivyobadilika kutoka mume. Wakati mtoto wangu amezaliwa, ipo mimi ni baba. Wakati mjukuu wangu anapozaliwa, mimi ni babu. Mnaona, lakini sibadiliki, hiyo angali angali ni mimi. Mnaona, na huyo ni Mungu. ni kwamba tu nilibadilisha nini yangu, unaona, ni kwamba tu nilibadilisha umbo lako, unaona Angalia maumbile yananibadilisha ya kutoka kijana man, hadi mtu wa makamu hadi mzee. Haya basi, unaona, unabadilisha tu umbo lako. Sasa usingeweza kusema maskini jamaa mdogo anayesimama hapa mwenye umri wa miaka kumi na sita useme alikuwa ni babu? Asingeweza kuwa, umbo lake halina budi kubadilishwa. Miaka michache hulibadilisha, ndipo anakuwa babu. Unaona nalo maanisha? lakini ni mtu yule yule wakati wote, mtu yule yule Mungu wakati wote kwa njia hii yeye hujifunua kwa watu wake katika kufanya jambo hili. Angalia pia kwenye wakati wa ile nguzo ya moto, yeye alijifunua mwenyewe kwa watu wake. Katika wakati wa wa Yesu, yeye alijifunua mwenyewe kwa watu wake katika wakati wa Roho Mtakatifu, kama mwana wa Mungu, mwana wa Daudi. Yeye daima hujifunua kwa njia hiyo kwa watu wake, akiwafanya watu wamjue yeye. Amejifunika nyuma ya kitu fulani. Angalia kwa njia ile ile, ama tabia ile ile, kila wakati Mungu akijificha nyuma ya pazia ya ya katika Yesu kufanya kazi ya ukombozi pale msalabani. Mungu asingeweza kufa kama roho, yeye ni wa milele, bali ilimbidi kuvaa kinyago na kutekeleza sehemu ya kifo. Yeye alikufa, bali asingeweza kufanya hivyo katika umbo lake la Mungu ilibidi afanye hivyo katika umbo la mwana, kama mwana wa Adamu duniani. Unaona, ilibidi awe katika umbo la mwana. Ipo wakati aliporudi kwenye Pentekoste, ye alikuwa ni mwana wa Mungu tena. Naona kile ninachomaanisha. Mnalipata hilo wazo? ye alikuwa, ilibidi aje katika mwili wa binadamu kulini, na hakuna mtu kuna tamaa ya kujuana kimwili, kwa sababu hilo linathibitisha tena tamshi letu la uzao wa nyoka. Unaona, kujuana kimweli ni kujuana kimwili hasa, si matofaa juana kimwili, hiyo ni kweli, hilo lilibidi liwe. Angalieni hapa, mnaona kwa mtu yeyote mzuri, angalieni hao manabii huko nyuma, bali ilibidi yeye awe zaidi ya nabii. Mnaona, kusudi aweze kufanya jambo hilo, ilibidi apitie kwenye kuzaliwa na bikira, ikionyesha ya kwamba kuzaliwa na bikira kulithibitisha. Ilibidi azaliwe na bikira apate kuondoa laana hiyo, kile kiwasumu. Mnaona kile nacho maanisha. Kwa hiyo ibidi iwe ni kujuana kimwili. Jeye alithibitisha hilo kwa kule kuja kwake mwenyewe. Jee, alikuja si kwa tamaa ya kujuana kimwili, bali kwa, kwa kuzaliwa na bikira, naye akabadilisha kinyago chake kutoka Yehova akawa Yesu, usudi achukue kazi ya ukombozi katika ule mchezo wa kuigiza aliyokuwa akiigiza katika Mungu pale msalabani. Wayunani walitaka kumwona katika Yohana Mtakatifu kumi na mbili ishirini. Wengi wenu mlinisikia nikihubiri juu ya jambo hilo nikisema, mabwana, tungetaka kumwona Yesu. Uliona jambo hilo. Sasa wa Yunani walikuwa ni wasomi, walikuwa ni watu mashuhuri, nao walikuwa na nini? Walikuwa na nini shuhudikali juu ya Mungu sana, kama vile Paulo alivyowahubiria kwenye mlima wa Ariopago, nao walikuwa wao, waliongoza waliuongoza ulimwengu katika sayansi na na elimu, walikuwa ni watu mashuhuri, lakini waliabudu na kuamini hekaya za kale, na kwa hiyo vitabu vya sanaa na udadisi wa sanaa na kadhalika, lakini wao wao, wao, wao walipatwa na kiherehere kuhusu mtu huyu ambaye angeweza kuwaponya wagonjwa na angeweza kutabiri mambo yaliyotukia juu ya alama. Basi walishikwa na kiherehere, kwa hiyo wakaja kumwona sasa. Angalia kwa makini sasa, usikose jambo hili, unaona. Nao wakaja na wakamwambia Filipo, ambaye alikuwa ni wa Bethsaida, bwana, tungependa kumwona Yesu. Basi Filipo na mwanafunzi mwingine wakawaleta kwa Yesu kumwona Yesu. Sasa angalie ni maneno yenyewe ambayo Yesu aliwaambia, kwa kuwa walikuja kuona yeye alikuwa ni nani, wala hawakuweza kumwona. Waliona lile umbo, bali yeye alikuwa katika hekalu lake. Mungu alikuwa katika hekalu lake, amefunikwa pazia katika mwili wa binadamu. Angalieni maneno aliyosema. Chembe ya ngano isipoanguka ardhini, unaona na ikafa, inakaa peke yake. Unaona, saa imewadia, hivi karibuni mwana wa adamu atatukuzwa. Unaona, naye hana budi kutoka humu duniani, na isipokuwa saa hii ije, kamwe hamtaweza kuliona hilo. Unaona hapa, kwa nini wasingeweza kumwona Yesu? Je, alikuwa amevaa kinyago? Mungu alikuwa amevaa kinyago? Wayunani walimtaka Mungu, But na alikuwa ndiye huyu hapa off, lakini hawakuweza kumwona kwa sababu ya ule utaji. Na ni jambo lile lile leo, wao hawawezi kumwona kwa sababu ya pazia limefunika uso wao. Hawa Wayunani walikuwa wamefunikwa kwa kinyago, ama Yesu alikuwa amefunikwa kwa kinyago kwa Wayunani? Angalia, ye aliwaambia chembe, uh, uh, hii uh, angano ngano isipoanguka ardhini uh, kukaa peke yake. Wao wasingeweza kufahamu ni jinsi gani, ni kwa nini wasingeweza kumwona hapo, wamesimama mtu, walikuja kumwona Mungu na wakamwona mwanadamu. Mnaona, hawakuweza kumwona Mungu kwa sababu Mungu alikuwa amefichwa nyuma ya pazia kwao. Sasa wekeni hilo niyani mwenu, Mungu alikuwa ametiwa utaji katika mwanadamu. Wao wangeweza kusema kuna mtu angeweza kufanya mambo haya isipokuwa iwe ni Mungu. Kuna mtu anayeweza kuyafanya na jinsi ambavyo huyu hapa mtu amesimama na hata hivyo kazi za Mungu zinadhihishwa kupitia yeye. Mnaona, hawakuweza kufahamu ya kwamba Mungu alikuwa amefichwa nyuma ya pazia. Yeye amejificha ndani ya mwanadamu vile alivyojificha nyuma ya pazia daima lakini, yeye alikuwa amejificha nyuma ya pazia kwao. Alikuwa katika hekalu lake la kibinadamu. Mungu alikuwa katika hekalu la kibinadamu. Sasa iweni waangalifu sana. Sasa yeye ni yule jana leona hata milele. Mnaona Mungu nyuma ya pazia akijificha mwenyewe kwa ulimwengu, akiwa nyuma ya pazia la mwanadamu. Mnaona, huyu hapa Mungu, wale wa Yunani wakisema, tunataka kumwona yeye. Yesu akasema chembe ya ngano haina budi kuanguka ardhini ikafa. Unabudi kufa kwa mawazo yako yote, unabudi kuyaondokea mawazo yako mwenyewe, kama vile hao wanafunzi walivyokuwa hawakuweza kueleza kuhusu kula mwili wake na, na kuinywa damu yake. Lakini unaona, walikuwa tayari wamekufa kwa mambo hayo, walikuwa wamekufa kwa kanuni fulani. Alikuwa amekufa kwa Kristo, edhuru ni kitu gani, ama alionekana ameshindwa jinsi gani? Hata hivyo wangali waliamini jambo hilo. Unaona, wangeweza kuona katika mtu huyo, mtu aliyekula, aliyekunywa, aliyevua samaki, aliyelala kitu chote kile, aliyekuwa amezaliwa hapa duniani na akatembea pamoja nao, akazungumza nao, akavaa nguo kama hao wengine, bali huyo alikuwa ni Mungu. Kwa hiyo Wayunani hawakuweza kumwona kwa sababu yeye alifichwa kwao katika mwanadamu. Angalieni neno lake kwao, hii hi yangano isikoanguka ardhini. Mungu nyuma ya pazia katika umbo la mwanadamu alijificha, wasiweze kumwona, waliweza tu kumwona mtu. Ni wale waliokusudiwa tangu zamani walimwona Mungu. Mmoja aliona mwanadamu huyo, mwingine alimwona Mungu, unaona. Na ilikuwa ni Mungu nyuma ya pazia la mwanadamu, wafanya watu wawili kuwa sahihi lakini imani yako katika yale usiyoyaona, unayaamini. Hata hivyo, Mungu nyuma ya pazia la mwanadamu, yeye alikuwa katika mwili huo, nao mwili huo ulikuwa ndio pazia lake. Lile pazia lilipasuliwa, unaona, kusudi Mungu apate kudhihirishwa. Katika Agano la Kale Mungu alikuwa amefichika, wakati alipokuwa kwenye kiti chake cha rehema, kwenye kiti cha rehema kwa pazia. Katika Agano la Kale Mungu alikuwa katika hekalu lake lakini watu walikuja na kuabudu namna hii, lakini kumbukeni, ulikuwako na pazia amina, lililomficha Mungu. Walijua Mungu alikuwa yupo, wasingeweza kumwona. Ile nguzo ya moto haikuonekana tena kule. Je, mlifahamu? Hakuna wakati mmoja katika maandiko tangu wakati ile nguzo ya moto iliporudi nyuma ya lile pazia ilipopata kujionyesha tena mpaka ilipokuja kutoka kwa Yesu Kristo. Mungu alikuwa nyuma ya pazia. Wakati aliposimama duniani, yeye alisema nimetoka our... kwa Mungu tena ninarudi kwa Mungu. Ndipo Paulo, baada ya kufa kwake, kuzikwa na kufufuka, akienda the... zake Dameski. Hii hapa ile nguzo ya moto tena. Ilikuwa ni kitu gani? Imetoka nyuma ya pazia. Utukufu kwa Mungu! yeye alikuwa ndani nyuma ya pazia. Sasa yeye alikuwa nyuma ya nini? Pazia la ngozi, mnaona, ngozi za pombo, nyuma ya pazia. Ndipo wakati hilo pazia lilipopasuliwa siku aliyosulubiwa, pazia alilokuwa amefungwa kwalo lilipasuka kwenye ile siku ya kusulubiwa, kiti chote cha rehema kilionekana wazi. Sasa Wayahudi hawakuweza kufahamu head, jinsi ambavyo Mungu angeweza warehemu watu wenye dhambi wachafu kama tulivyo sisi like, bali hawakuweza kumwona huyu aliyekuwa akitoa rehema, kwa kuwa alikuwa amefichwa. Alikuwa nyuma ya kiti cha rehema, upande wa ndani, kungozi za pomboo zikining'inia chini zikimfunika. Before, it, it, it, before, kabla hapo nyuma, kama, kama mtu yeyote aliingia nyuma ya lile pazia, ilikuwa ni kifo cha ghafla amina. Ah, no, tutapata somo hapa katika dakika moja. Unaona kama mnaweza mnaweza kulipokea, tembea nyuma ya hizo ngozi. Hata mmoja wa wana wa kuhani alijaribu kufanya hivyo wakati mmoja na akafa. Usiende nyuma ya pazia hilo, yule mtu aliyeingia nyuma. Kwa nini hakukuwako na ukombozi bado katika hilo? Ilikuwa ni kwa uwezekano, ilikuwa tu ni kwa uwezekano, na chochote cha uwezekano si kitu halisi bado. Naona ni kwa uwezekano tu, ilikuwa ni ukombozi, dhambi ilifunikwa, sio kuachwa kuondolewa hasa, sio kuondolewa. Kuondolewa ni kutalikiwa na kutengwa, na kwa hiyo damu ya kondona ya mbuzi isingeweza kufanya hivyo. Kwa hiyo Yehova alikuwa amefichwa nyuma ya pazia sasa huko nyuma ya pazia hili ambako yeye alikuwa amefichwa, kuingia mle, mtu alianguka akafa. Jaribu kuingia ndani yake. Lakini tangu Pentekoste, tangu kule kusulubiwa, wakati hilo pazia lilipopasuliwa toka juu hata chini, kwa ajili ya kizazi hicho, Yesu alikuwa ndiye huyo Mungu aliyefunikwa pazia, na wakati alipokufa pale Kalvari Mungu alituma moto na radi na kulifua pazia hilo toka juu hata chini, hivi kwamba kiti chote cha rehema kilionekana wazi, bali wao walikuwa ni vipofu sana kuweza kuona jambo hilo, kama Musa alivyosema hapa kijapokuwa, ama Saulo alivyosema, kusomwa kwa Musa, Musa anaposomwa bado lile pazia lingali moyoni mwao. Lo no, ndugu dada, hilo ndilo wayahudi walilofanya wakati pazia lilipopasuliwa na kumweka Mungu dhahiri kabisa akining'inia msalabani yeye. yeah, alikuwa anaonekana dhahiri kabisa bali hawakuweza kuona jambo hilo. yeah, ingewezekana ya kwamba mataifa wamefanya jambo lile lile. hey, Mungu wakati wamekuwa na nyakati za kanisa za mwana wa Mungu bali wakati sasa pazia la madhehebu haya na kadhalika, adeli la mapokeo tulilo nalo tangu Pentekoste, wakati mapokeo ya kanisa yamepasuliwa, mambo ambayo watu walisema siku za miujiza zimepita na mambo haya of, na Mungu ameondoa pazia kwake, uliweka dhahiri kabisa, nao wako tayari kulitulipisha tena vilevile hasa Mungu aliyefunuliwa dhahiri walipaswa kumwona amesimama pale. Hata hivyo alikuwa ni wa kawaida sana. Yeye alikuwa ni mtu Munauna, wa kawaida. Hawakuweza kuona jambo hilo. Unaona, hapa alisimama mtu pema, wao walisema, jamaa huyu yeye alitoka kwenye shule gani? lakini kumbukeni, wakati mkuki huo ulipo uchoma mwili wake, sio roho, alimwacha uh, hekalu, vibao vya vi dhabihu vikapinduliwa, hadi ikapiga kupitia hekaluni na kulipasua lile pazia. Ilikuwa ni birthed birthed, kitu gani hiyo hapo? Mungu wao ameangikwa wa pale Kalvari, uh, na walikuwa vipofu sana kuona hilo. Ikamweka dhahiri, na bado hawalioni, wao ni vipofu. Mungu aliyetiwa utaji katika mwanadamu mnakumbuka je? Halafu alirudi kwa Paulo baada ya jambo hilo na kwa Petro akiwa gerezani kama nguzo ya moto mnakumbuka hilo? Lakini katika siku za mwisho anapaswa kurudi tena, lakini nguzo ya moto inapaswa kurudi tena kumdhihirisha mwana wa Adamu. Mnaona, kuonyesha neno ile nuru mapokeo ambayo yamekuwako yataondolewa. Hakuna kitu kitakacholisumbua, kitatendeka hata hivyo. Mungu anayararua tu hayo madhehebu na mapokeo. Yeye atafanya hivyo na roho wa aina gani? Kama alivyofanya mara ya kwanza. Angalia yale aliyofanya katika siku za Elia, katika siku za Yohana. Sianze kusoma, mioyoni mwenu mna baba Ibrahimu, na Mungu anaweza katika mawe haya kumwinulia Ibrahimu watoto. Mnaona, ukiwazie ana, mimi ni mfuasi wa hili na ni mfuasi wa lile. Unaona Mungu akilerarua lile pazia, unaona, kuonyesha yeye ni nani? Unaona, angalie ni pazia wakati napopasuka hapa sasa tunaona sasa. Sasa wakati mmoja, kama mtu alipitia kwenye pazia hilo, ilikuwa ni kifo cha ghafla. Sasa to to ni kifo kutolipenya. Amina. Kama huwezi kuvunja pazia hilo la mapokeo, uvunje ukuta huo wa dhehebu, kumwona Mungu katika nguvu zake, ni kifo ambapo wakati mmoja ilikuwa ni kifo kuingia, sasa ni kifo kukaa nje kiti chote cha rehema kimewekwa wazi mtu yeyote anaweza kukiona pazia limepasuliwa utukufu kwa mungu kiti chote cha rehema kinaonekana wazi jinsi ambavyo mungu angewarehemu wenye dhambi wachafu sana kama sisi wakati yeye alipojificha ilikuwa ni siri na sasa liko dhahiri ama wazi kabisa limefunuliwa na neno lake ni neno daima siku zote hiyo ni mungu Neno ndilo ninalolifungua kama watu hao wa wa angalijua neno la Mungu sikio, wakati Yesu alipokufa, wangelikiona kitu cha rehema, wangaliona yeye alikuwa ni nani. Huyo alikuwa ni nani? basi ili pazia likapasuka. Li likapasuka, mkeni, ilikuwa ni kika kuingia mle, hakuna mtu angaliweza kumwona. Musa alimuona katika mfano, ilikuwa ni kisulisuli, ilikuwa ni mgongo wa mwanadamu, sema huyu hapa mgongo unaotokwa damu, mtu yuyo huyo. Ilikuwa ni kitu gani? Mungu alitaka kuwaonyesha kile kitu cha rehema. Mungu alitaka kwa kuwaonyesha kwamba yeye alikuwa ni nani. Kwa hiyo lile pazia hekaluni kutoka katika mkono wa Mungu juu lilipasuliwa toka juu mpaka chini, alikamwonyesha Mungu dhahiri, ilikuwa ni Yesu Kristo ameangikwa msalabani, kile kiti cha rehema na ilikuwa ni kitu gani? Watu walikuwa vipofu sana kuliona. Sasa limejirudia tena, mapokeo yao vipi? Basi, kwenye ile siku ya Pentekoste neno lilikuja na lilikuwa katika umbo la mwana wa Mungu, na wakaanza kuliundia madhehebu huko, ni Kiarumi. Jambo la kwanza walishikaje? Wakaenda kwa Methodisti, Baptisti, Presbiteri, Pentekoste na kadhalika, ni mapokeo yaliyoundwa mpaka mtu hajui mahali anaposimama. Ni utukufu kwa Mungu. Aliahidi yani, katika siku za mwisho yale angefanya ye, angeonyesha neno lake dhahiri. Limefunguliwa mbele zetu tena, naona kulifungua kama wangalilijua tu neno wangalijua Yesu alikuwa ni nani. Kama mtu angalilijua tu neno la Mungu angejua saa tunayoishi na kile kinachoendelea. Wao wanakataa tu kulisikiliza hilo neno, mapokeo yao. Ni kitu gani kiliwafanya wale wayahudi kuona hilo nini? Ilionekana kana kwamba kweli wangeliliona kwa sababu kitu hicho kilipasuliwa kikafunguliwa, kilipasuliwa kikafunguliwa kwa kusudi fulani. Uamsho huu unaoendelea sasa ni kwa ajili ya nini? Ingefanikiwaje? Ingebarikiwaje? Sijali una maigizo mangapi ama chochote kile, hilo halinini. Wakati Musa alipotoka kulikuwako na kundi mchanganyiko lililoandamana naye, lakini hilo linafanywa hivyo kwa sababu gani? Ni Yehova mwenyewe akiondoa utaji kwa Mungu aonyeshe tofauti kati ya kweli na uongo. Ni lipi, Methodisti, Baptisti ama Presbiteri? Au ni nani aliye sahihi? Neno la Mungu ni kweli. Neno la kila mtu naliwe uongo na langu kweli. Mungu hahitaji mfasiri yeyote, yeye hujifasiria ye mwenyewe manifests... ulidhihirisha nako, linatoa tafsiri yake unbearing... Mungu akijifunua mwenyewe ndo jamani, moja kwa moja miongoni mwetu. Naona mkono wake mkuu ukisema mambo haya, ukifanya mambo haya. Nina jambo fulani juu ya hilo usiku wa leo. Unaona juu ya jinsi ya kuangalia mkono wa Mungu yale unayofanya, jinsi unavyojifunua Unaona, na hao watu wanasema lo, huo ni upuzi, huo ni ulokole, hapo hakuna kitu hapo, upuzi. Huo huyo ni Belzebuli, huyo ni shetani, huko ni kupiga ramli, hilo ni hili. Unaona jambo lile lile walilosema kumhusu hey. Kanisa a kama kanda hii ikitoka nje hivi hamwezi kuona, enye wa hudumu wa Injili mahali mnapoishi hivi hamwezi kuona saa tunayoishi, Mungu akijionyesha mwenyewe akiweka kando, angalieni, yeye alichukua hilo pazia la hekalu na kulipasua vipande vipande wapate kumwona Mungu dhahiri, na walikuwa vipofu mno wasingeweza kumwona. Naye amefanya jambo lilo hilo leo, akiweka neno lake moja kwa moja mbele yale yeye aliyoahidi, kila ahadi katika neno ikiwa moja kwa moja mbele zetu dhahiri. Najua kile kanisa la kimataifa linachofanya jambo lile lile kanisa la Kiyahudi lililofanya, pofu mno kuliona hivyo tu, kwa mioyoni mwao, kama tu ilivyokuwa katika siku hiyo. Angalia kifo kama bali, nalo sasa unabudi kuingia so ndani yake, kisha kwenye pazia hili, la sivyo hutaingia jinsi ambavyo Mungu angeweza kuwa rehemu. Bali kumbukeni vile ilivyokuwa kwamba Mungu anadhihirisha kile kilichokuwa nyuma ya lile pazia. Angalieni kile kilichokuwa nyuma ya pazia hilo, neno lilifunika nini? neno Kwa ni kitu gani? Liko kwenye sanduku Ilikuwa ni lile neno ambalo lile pazia lililificha, mnaona, na Yesu alikuwa ndiye neno hilo, naye ndiye hilo neno nalo pazia la mwili wake lililificha. atwizi li pazia la mapokeo linalificha neno, tena ikisema si hivyo, lakini ndivyo ilivyo. Mungu analishuhudia akijitangaza mwenyewe moja kwa moja, mwenye kung'aa kama jua mbele ya kila mtu, nao wanashindwa kuliona. Mungu uturehemu katika mfano Musa akija kutoka katika uwepo wa Mungu akiwa na neno la Mungu kwa wakati huo. Sasa angalia, tuko katika Kutoka kumi na tisa. Sasa kikose jambo hili sasa. Kutoka kumi na tisa, Musa anatoka katika uwepo wa Mungu ama ishirini na ishirini na moja. Kumi na tisa, ishirini na ishirini na moja, Musa anatoka katika uwepo wa Mungu. Amekuwa ndani ya neno, neno limeandikwa naye akiwa mbele za Mungu na neno. Je, alikuwa na neno la wakati huo? Kuna neno kwa kila wakati forth, na Musa akitokea uso wake uling'aa sana. Unaona, neno lilikuwa ndani yake tayari kudhihirishwa litolewe kwa watu. God wrote it. Neno la kweli Mungu, Mungu alikuwa ameliandika, nalo lilikuwa pamoja na Musa Angalia, ilikuwa pamoja na Musa, ilikuwa tayari kudhihirishwa. Ye alikuwa neno kwao, alikuwa neno lililo hai lililofichwa, alijitia utaji. Ilibidi Musa kuweka utaji juu ya uso wake mwenyewe. Kwa nini? Je, alikuwa ni hilo neno? Amina. Mpaka neno hilo lilipotambulishwa, ilibidi Musa kujitia utaji. Amina. Munaona hilo popote lilipo neno, limetiwa utaji Moses, Musa alikuwa na neno. Sasa kumbukeni, baada ya neno kudhihirishwa, Musa alikuwa ni Musa tena, mnaona? Lakini <laughs> wakati neno hilo lilipokuwa ndani yake lipate kutolewa, yeye alikuwa ni Mungu. Vyema. Yeye hakuwa ni Musa tena, yeye alikuwa na neno la Bwana kwa ajili ya wakati huo. Hakuna kitu kingaliweza kumgusa mpaka kipindi hicho kiishe. Alikuwa na neno hilo ndani yake. Kwa hiyo basi wakati alipokuja, watu waligeuza vichwa vyao, wasingeweza kufahamu, walikuwa wamebadilishwa. Yeye alikuwa ni mtu wa tofauti, alikuja na neno hilo, naye aliweka utaji, Biblia ilisema, juu ya uso wake, kwa kuwa yeye alikuwa na neno, naye alikuwa ni neno kwao. Sasa angalia kama Musa. Ehee, ndugu, hapa patakuwa na tusi, lakini kama Musa, kama vile Paulo alivyosema hapa katika Wakorintho wa pili mlango wa tatu kama ilimbidi Musa kufunika uso wake akiwa na utukufu wa namna hiyo juu yake, unaona, kwa sababu huo ulikuwa na utukufu wa kawaida. Hiyo ilikuwa ni torati ya mambo ya kawaida, na ikiwa Musa jua ya kwamba ilibidi torati hiyo iangamie, bali utukufu huo ulikuwa ni mkuu sana, hata uliopofusha watu, hata ikabidi waweke utaji juu ya uso wake, zaidi sana vipi itakavyokuwa, spiritual blinded people, watu waliopofushwa kiroho <laughs> huo utukufu ulikuwa ubatilika bali utukufu huu hautabatilika. Unaona Musa alikuwa, alikuwa na sheria za kimwili, hukumu, hakuna neema, hakuna chochote ili kuhukumu tu. Lakini huu tunao nena kuhusu. Hiyo haikuwa na msamaha, hiyo ilikwambia tu kile ulichokuwa, huu unakupa njia ya kuepukia. Na wakati neno hilo linapofunuliwa, lo jamani, litakuwa na uso wa namna gani? Itabidi litiwe utaji. Halina budi kutiwa utaji. Sasa angalieni, kwa hiyo roho anatiwa utaji katika hekalu la kibinadamu. Naona je, yeah, anapaswa kuzungumza maneno ya kawaida akiwa na utaji wa kawaida. Sasa Paulo akizungumza hapa sasa na katika mwe, mwelekeo huu roho neno, sisi ni wahudumu si wa andiko Torati bali ni wahudumu hodari wa roho kwamba roho huchukua andiko na and kulidhihirisha. Hiyo ilikuwa ni Torati tu, ilibidi uende ukaiangalie, useme as, usizini, usiibe, usiseme uongo, usifanye hili lile ama linginelo. Mnaona, ilikubidi kuangalia hilo. Lakini hii ni roho inayokuja juu ya neno la hidiwa kwa ajili ya wakati huo, na inaleta na kudhihirisha, sio vibao viwili vya mawe bali uwepo wa Mungu aliye hai, viwazo fulani la kubuniwa alilobuni mtu fulani ama hudini fulani njama, bali ahadi halisi ya Mungu iliyofunuliwa na kudirishwa moja kwa moja mbele zetu. Hilo litakuwa nyuma ya pazia la aina gani? na kupoteza hilo. Unaona, hilo lilikuwa ni kuu sana mpaka hata watu wakasema, walisema walipomwona Yehova akishuka katika hii nguzo ya moto na kuanza kuitikisa nchi na, na mambo aliyofanya na mlima ukiwaka moto. Hata kama mtu yeyote alijaribu kwenda karibu na mlima huo aliangamia. Ilikuwa ni mkuu sana hata Musa aliogopa lile tetemeko. Basi kama wakati huo yeye aliutikisa mlima pekee, wakati huu atazitikisa mbingu na nchi na utukufu huu je, kama huo ulifunikwa na utaji wa kawaida uuri nini sana umetiwa utaji wa kiroho so natural. Kwa hiyo usijaribu kuangalia mambo ya kawaida, vunja, uingie katika roho, uone mahali ulipo, uone ni wakati gani tunaoishi. Je, lina maana yoyote kwenu? Unaona, ni utaji wa kiroho ulio juu ya watu, wakisema mimi ni Methodisti, mimi ni sawa na mtu mwingine yeyote, mimi ni Baptisti na mimi ni Mpentekosti. Hivi hamtambui kitu hicho? Ni utaji wa mapokeo, kinaficha Mungu kutoka kwenu. Hicho ndicho kitu kinachowafanya msifurahie nini yote. Ndiyo unasema, mimi upaza sauti na kurukaruka. Ye alisema kila neno, hawa aliamini kila neno, ila moja. Unaona, ni neno lote la Mungu, ahadi ya wakati huu ikidhihirishwa. Unaona. Angalieni, sasa, tunapoendelea na mengi hapa ya kuzungumzia, lakini ina karibu kurasa ishirini, lakini ni, za, za, ni tasari lakini si, sitazungumza juu yake yote. Unaona, nitaharakisha ye yeah. Amefunikwa na utaji wa kawaida kabla hajawazungumzia watu neno. Sasa Mungu hana budi kujifunika kama alivyoahidi katika mwili wa kibinadamu. Mungu nalipata, Mungu hana budi kujifunika katika mwili wa kibinadamu na kuweka utaji wa kiroho juu yao kusema vema, mimi ni hiki na mimi ni kile, kusudi ya seme na watu. Wakati pazia hilo, ambalo ni pazia la mapokeo, linapopasuliwa vipande viwili, basi nini? Ndivyo wanavyosema, mbona siku za miujiza zimepita? Jamaa fulani aliniambia hivi majuzi. Maskini mhubiri wa Kibaptisti huko mahali fulani alinijia, ndugu Green, na akasema: ndugu Branham, ili hapa jambo moja nililo nalo dhidi yako. Akasema, unajaribu kuwafanya watu. Nilikuwa ni huko chini kwenye hoteli ya Ramada wakati tulipokuwa na mkutano huko chini. Akasema, "Unajaribu kuwafanya watu waamini katika wakati wa kimitume kuishi kuhivi, kana kwamba walikuwa katika wakati wa mitume. Akasema wakati wa kimitume uliisha pamoja na mitume. Nikasema, ati uliisha? naam Nikasema, ni nani aliyekuwa msemaji kwenye wakati wa mitume? Nikasema, wale mitume kumi na wawili kwenye chumba cha juu. Nikasema, basi Paulo hakuwa mmoja wao. Nikasema, msemaji alikuwa ni Petro, na Petro alisema kwenye ile siku ya Pentekoste, alipoona haya yote yakiendelea, Roho Mtakatifu akitenda kazi, alisema Ahadi hii ni kwa ajili yenu, kwa watoto wenu, na kwa hao walio mbali na kwa wote watakaoitwa na Bwana Mungu wetu wamjie. Kama yeye angali anaita, basi jambo lile lile lile lile lipo hapa. Wakati wa mitume uliisha lini? Basi wakati wa mitume unaisha wakati Mungu anapoacha kuita. Hakusema lolote ila alichukua kofia yake akaondoka. Inachukua neno kufanya jambo hilo, ni neno Yesu alimwambia Shetani, imeandikwa. Mnaona, jambo ndilo hilo, imeandikwa. Ikasema, Petro alisema ya kwamba hautaisha kamwe, wote watakaoitwa na Bwana wamjie. Baraka hii ilikuwa ni kwa ajili yao. Sasa mnasema alikoma lini? Hakuna madhara yaliyofanywa. Ikasema la Bwana hata kidogo, endelea Aha. papo hapo, mnaona Petro alisema ilikuwa ni kwa kila mtu atakayeitwa na Mungu amjie, angepokea baraka ile, ile ile ya kimitume hilo ni hilo ni neno la Bwana. Unaona sasa, utaji wa kawaida, Mungu neno akiwa katika fadhila la mwili wa kibinadamu ilikuwa ni kitu gani? God, Mungu alitoa utaji katika Musa. God Mungu, Musa, Mungu yeah, alikuwa ndani ya Musa ametoa utaji, uwepo wa Mungu ulikuwa ndani yake. Yeye alikuwa mkamilifu sana like akiwa na neno ndani yake namna hiyo, hata ilimbidi kuutia utaji uso wake na, alikuwa ni nabii aliyethibitishwa, aliyelifunua neno na kuwaambia msinini msanini na hamta nini, unaona kukipa kizazi hicho neno lake. Je, alijifunika pazia katika mwanadamu? La sivyo, neno lingaliwapofusha hata walioitwa watoke. Unaona, hata watu waliokuwa huko nje wasingeweza kuvumilia kuona jambo hilo. Katika katika Kutoka tunaona ya kwamba wao walisema acha Musa aseme, sio Mungu. Unaona, ni kwa nini nguzo ya moto haitokei mara nyingi mno? Mnaona Mungu alisema mimi mimi mimi nitafanya hivyo, nitaondokeshia nabii Amina. ah, waondokeshea okay, mmoja naye akaja vivyo hivyo hasa tawaondokeshea naye atakuwa atakuwa ni neno. Akasema nataka kuona kwamba neno ni nini. Akasema sasa, Musa, ilikutokea huko ng'ambo kile kichaka kilichowaka moto. Akasema itashuka na kuuasha moto mlima huo. Akasema taona ya kwamba umesema kweli, itaonekana hapa katika njia hiyo hiyo ya moto, taonekana hapa kuwathibitishia watu, itaithibitisha huduma yako. Hayo ndiyo okay. yeye aliyomwambia Musa hapa, kwa maneno mengi Angalieni, yeye alisema sasa, nita nitakutukuza wewe mbele za watu. Nasema sasa, wewe uliwaambia ya kwamba nilikutana nawe pale kwenye kichaka kilichowaka moto. Sasa nitashuka moto ule ule nami nitawaacha watu waone ya kwamba hukusema uongo juu ya jambo hilo. Hata unaweza kuthibitisha jambo hilo kisayansi, ukitaka. Unaona, utashuka moja kwa moja na kuwafanya wajue. Ndipo wakati alipoanza kunguruma, wakati Yehova alipoanza kunguruma, hao watu walisema la la la, usiache Yehova aseme, tutakufa tuta Unaona, ilimbidi kutiwa utaji. Kwa hiyo, Mungu mwenyewe alijitia utaji katika Musa na kumpa Musa neno, ndipo Musa akashuka na kunena neno la Bwana, huku ametia utaji juu ya uso wake. Hiyo ni kweli, Yehova akiwa ametiwa utaji katika mfano wa nabii, kwa kuwa ingekuwa nini kabisa. Na Mungu akasema, asingenena nao tena namna hiyo, yeye angesema nao kwa nabii pekee. Hivyo ndivyo tu angenena tangu wakati huo na kuendelea, hivyo ndivyo tu alivyowahi kunena hiyo ni kweli, si kwa njia nyingine yoyote. Yeye hasemi uongo. Angalieni, Musa pekee ndiye aliyekuwa na neno. Sasa hapakuwapo hapo na kundi liloshuka likaja kuwako na mafarisayo tu ama masadukayo ama, haikuwa ni dhehebu fulani ama ukoo, ilikuwa ni Musa. Yeye alimchukua mtu mmoja, yeye hawezi kuwachukua watu wawili ama watatu tofauti. Yeye humchukua mtu mmoja. Musa alikuwa na neno na Musa peke yake. Yoshua hata hakuwa nalo, hakuna mtu mwingine aliyekuwa nalo. Amina. Yoshua alikuwa ni je, jemadari. Yoshua alikuwa ni amiri jeshi wa jeshi. Yoshua alikuwa ni mwaminio Mkristo, lakini Musa alikuwa ni nabii. Neno haliwezi kumjia Yoshua, halinabudi kumjia Musa. Yeye alikuwa ndiye nabii mkuu wa wakati huo. Angalieni. Neno kamwe halikumjia Yoshua mpaka Musa alipokuwa ameondoka. La Bwana. Mungu hutenda kazi na mtu mmoja kwa wakati mmoja. Mungu ni mmoja, mnaona? Sasa Musa tu ndiye aliyekuwa na neno, sio kundi. Angalia, Mungu alimuonya mtu yeyote asijaribu kumfuata Musa kuingia kwenye pazia hilo. Waigaji, mnaona? Mwanamke, mwanamume, kuhani yeyote yule, awe mta mungu jinsi gani, awe mwanamume jinsi gani, awe mheshimiwa jinsi gani, hata wawe jinsi gani, yeye aliwaonya, acheni Musa aje peke yake, na kama mtu yeyote hata mnyama akiugusa, hanabudi kuuawa papo hapo. Mkipenye mkaingie mbele ya pazia hilo Kadhia hilo ni la mtu mmoja, mjumbe huo ni mmoja. Mnaona hekaluni, mtu mmoja aliingia mara moja kwa mwaka, ametiwa mafuta na kutayarishwa kuingia, sio kulileta neno, bali kutoa dhabihu ya damu. Hata kwenda mle ndani, mbele yake ni mmoja tu, mwingine yeyote alikufa. Mnaona, wanakufa kiroho. Sasa huu ni utaji wa kiroho, unaona. Huo uli ulikuwa ni utaji wa kawaida, huu ni utaji wa kiroho, unaona. Wanaendelea kutembea moja kwa moja kuingia kule nyuma. Unaweza kuambia ndio, unajua, ninajua hilo, bali mimi nilisema Endeleeni, ni sawa, linanena tu. Tunakumbuka pigo la mwisho kule Misri lilikuwa ni mauti, kabla ya kule kutoka. Pigo la mwisho duniani ni mauti ya kiroho, kabla ya kule kutoka. Ndipo maiti yao itachomwa moto na kurejeshwa mavumbini na wenye haki watatembea juu ya majivu yao, lakini jambo la mwisho ni mauti ya kiroho, kulikataa neno. Sasa angalieni persons, Mungu aliwaonya watu wote wasijaribu kumfuata Musa kuingia katika pazia la moto. One, Musa alikuwa atiwe utaji ilibidi atoke mle. Musa aliingia kama Musa aliingia katika nguzo hii ya moto, na wakati alipotoka nje alikuwa ametiwa utaji, kwa kuwa yeye aliingia mle kutoka katika mapokeo yake, mapokeo ya wazee. Alikuwa ameiona nguzo ya moto, bali sasa anaingia ndani ya nguzo ya moto. Mnaona? Amina. Ndipo akatoka ametiwa utaji. Neno la Mungu katika mwanadamu limetiwa utaji. He, huyu hapa iwaja akitoka. Lo, jamani, inaweza kuona jambo hilo. Umuonya mtu mwingine yeyote asijaribu hilo. Hakuna mtu anayeweza kuiiga hiyo, afadhali usiige. Mnaona, hata kuhani ama mtu mtakatifu yeyote yule, kardinali, askofu, chochote kile, ikijaribu kuingia kwenye pazia hilo kilikufa. Mungu aliwaonya Hatutakuwa na uigaji wowote. Neno lake linafunuliwa kwa mmoja daima, imekuwa hivyo nabii. Alikuja na neno la Bwana kila kipindi cha wakati, kila wakati, kwa wote. Katika maandiko neno humjia mmoja katika kila wakati, vivyo hivyo hata katika nyakati za kanisa, tangu wa kwanza hadi wa mwisho places, wengine wana mahali pao. Hiyo ni kweli, angalia. Lakini Kaini, mbali na hiyo nguzo ya moto, unaona ni somo la jinsi gani tunalosoma hapa. Unaona, kila mtu akitakuwa Musa. Na kila mtu unakumbuka, yale Dathani na hao wengine waliosema kule njiani, walisema sasa, Musa, hebu ngoja hapa kidogo tu, unajitukuza sana. Unaona, sasa wapo watu wengine hapa ambao Mungu amewaita. Hiyo ni kweli wao kila mmoja walikuwa wakifuata vizuri mradi tu waliendelea mbele, lakini wakati mmoja alipojaribu kuinuka na kuchukua nafasi ya Mungu ambayo alikuwa amempa Musa, ambaye alikuwa amekusudiwa tangu zamani na kuchaguliwa kwa ajili ya kazi hiyo, alipojaribu kupachukua, moto ulishuka na ukaifunua inchi na kuwameza moja kwa moja ndani yake. Unaona, unaona wa mwangalifu, unaona wa mwema tu, Mkristo wa Mungu, mcha Mungu, ukiliamini neno unaona, kaa mbali na hiyo nguzo. Ni somo la jinsi gani. Mungu kwanza alikuwa amemtokea Musa katika kichaka kilichowaka moto. Mungu God alikuwa amejificha kwenye pazia la nguzo ya moto. Sasa sikilizeni kwa makini sana kwa dakika moja. Mungu alipomtokea Musa kwanza, yeye alikuwa nyuma ya pazia. God was in a pillar. Mungu alikuwa katika nguzo ya moto amejificha huko nyuma ya kichaka. Unaona, kama vile nyuma ya ngozi. Unaona, huko nyuma kwenye kiti cha rehema madhabahuni. Unaona, alikuwa amejificha nyuma ya pazia yeye. Yeah, daima yuko nyuma ya pazia, na wakati alipomjia Musa, ye alikuwa katika nguzo ya moto amejificha nyuma ya pazia la nguzo ya moto. But here Ye, lakini hapa mbele za watu Mungu alimthibitisha wa kwa nguzo ile ile ya moto. Unaona? Musa alisema, sasa angalieni, hivi mnasoma? Je, mnaziacha akili zenu zipeperushwe mbali? Mnaweza? Mnaweza? Je, aliye na masikio na asikie. Unaona? Wakati Mungu alipomtokea wa Musa, ilikuwa ni katika nguzo ya moto. Katiyeye alipomwita kwenye huduma yake. Ndipo Musa akaja na kuambia watu kuhusu jambo hilo, wakineweza kuamini jambo hilo, ingawa alifanya miujiza na mambo kadha wa kadha, lakini wakati huu yeye alijitokeza waziwazi kisayansi na kuthibitisha huduma ya Musa kwamba ni Mungu yeye yule, yule aliyesema naye, maana alitokea katika sura ya nguvu ya moto na akauwasha mlima moto, nayo ilimjia Musa katika kichaka, ikasema naye Sema Mungu kumtokea Musa kwa mara ya kwanza na kile kichaka kilichowaka moto, pazia mbele za watu. Mungu alijitia utaji tena na kumthibitisha Musa kwa utaji wa kujitia utaji kwa moto ule ule, nguzo ile ile ya moto ilishuka tangu, tangu wakati huo, kutoka kwao wahiwo wangeweza tu kusikia neno la Mungu. Walipata neno pekee, waliisikia sauti yake kwa kuwa musa alikuwa kwao neno lililo hai musa unaona mungu alikuwa amelithibitisha neno hilo sana kwa kumtumia musa unaona musa alisema mungu alimwambia musa shuka uende kule chini itakuwa pamoja nawe jeni hakuna kitu kitakachosimama mbele yako mimi niko ambaye niko musa alishuka na kusema wewe msiamini jambo hili labda bali mungu alinitokea katika nguzo ya moto uniambia mambo haya oo no, tuna kila namna ya mambo yanayoendelea farao alisema mbona farao alisema vema alisem rahisi wa kichawi. Mbona ninao wachawi hapa, wanaweza kugeuza nyoka akawa kijiti kijiti kikawa nyoka. Jioni hapa, enyi wachawi, na wakaja pale na kufanya jambo lile lile. Musa alijua Hakuna kitu kilichomsumbua kwamba walikuwa na waigaji wangapi. Haikuleta tofauti yoyote, Musa alisimama kimya tu. Muda si muda, wajua, walitambaa huku na huku kidogo, na mara nyoka wa Musa aliwala hao wengine tu. Mnaona kwa nini? Kama ilivyokuwa kwa wale mitume, hawakuweza kuelezea jambo hilo. Musa hakujua jinsi ambavyo Mungu angeenda kufanya jambo hilo, bali alikuwa alikuwa waenda kulifanya. Umbukeni ye alisema, yambre na yane watarudi katika siku za mwisho, unaona, na kuiga na wange wadanganya walio wateule kama yamkini ishirini na nne. Unaona, ni mambo yale yale kabisa, watafanya miujiza ya aina ile ile na kadhalika. Angalia hilo neno, angalia hilo neno. Mtu anasema anafanya muujiza na angali anataka kuamini kuna miungu watatu na kuna wanamna hizi zote. Wachana nao wa aina hiyo, najua hilo hilo ni kosa. Unaona, hakuna kitu kama hicho. Mnaona neno, kila neno, kila neno litokalo katika kinywa cha Mungu. Mwanzo, neno moja hapa ilisema msiondoe wala kuongeza neno moja. Unaona, halina budi kuwa ni neno lile lile. Mnaona, angalia, watu waliona jambo ambalo lilikuwa limetukia. Musa alikuwa ametoa utaji kama nani? Yeye yeah, alikuwa ni nabii na Mungu alikuwa amethibitisha neno lake. Sasa akachukua akaenda kule, na aliona ishara na maajabu, na halafu, bema, watu wao wakajitenga wenyewe, kanisa. Mnaona, kanisa maana yake ni walioitwa watoke. Mnaona, baada ya wao kuitwa kutoka ulimwenguni, na wakawa watu Mnaona, ndipo Mungu alijitambulisha kwamba yeye alikuwa ndiye hiyo nguzo ya moto. Yeye alihuthibitisha ujumbe wa Musa. Mnaona, yeye alikuwa ndiye ile nguzo ya moto. Uenda waliipiga picha na fikiri, kama angalikuwa na kamera, maana wote ulikuwa ukiwaka moto, lakini wao walithibitisha jambo hilo, Mungu akithibitisha ya kwamba ujumbe huo ulikuwa ni wakweli. Ujumbe ulikuwa umewadia, kila kitu kilikuwa, walikuwa watatolewa wakati ule, amkia utaji nabii wake kwa hao watu wakutoka hao watu wazieni, waliona jambo fulani lilikuwa limempata. Sasa ye alikuwa tofauti na waisraeli hao wengine, alikuwa ni watofauti ujumbe wake ulikuwa ni watofauti, alikuwa tofauti na makuhani, alikuwa tofauti na chochote kile. Unaona alikuwa ni mtu wa tofauti, watu waliona jambo fulani lilikuwa limetukia. Mungu alikuwa amejificha nyuma ya pazia la nabii wake apate kuambia neno lake. Hilo ndilo alilokuwa amefanya Musa, alikuwa ndiye hilo neno lilo hai kwa watu lilotiwa utaji kwa nguzo ya moto ikinena kile kitakachotiwa utaji baadaye, nyuma ya ngozi za pomboo mnaona ilibidi neno litoke kwa Musa kwanza. Mnaona, Musa alikuwa na neno, yalikuwa yameandikwa na Mungu, hakuna mtu angaliweza kuyafasiri, ilimbidi Musa ayafasiri kwanza. Hiyo ndiyo sababu yeye alitia uso wake utaji. Maana yeye mnaliona, mnaona hii hapa, tungeweza kuichukua tuibebe na chochote kile pale, bali haina budi kufunuliwa asudi yapate kulifunua. Ilibidi Musa awe ni Mungu kwa watu hao. Mnasema ufuzi huo. Mbona yeye alisema hasa, alimwambia Musa yeye mwenyewe, wewe utakuwa Mungu naye Haruni atakuwa ni nabii wako. Unaona, kwa hiyo huyo hapo anakuja, unaona, ilimbidi mwenyewe kujitia utaji baada. Mungu daima yuko nyuma ya pazia, jamani. Mnaliona, Mungu amefichwa kutoka kwa watu. Akasema Baba, ninakushukuru wewe, umelificha kwa wenye hekima na akili wa na kuwafunulia watoto wachanga, hawa wanaotaka kujifunza. Unaona, Mungu alijificha nyuma ya pazia. Musa alimficha uso wake. Musa alikuwa ni neno lililo hai, lililotiwa utaji. Wakati huo watu waliiona hiyo nguzo ya moto, wakasema sasa, tumeridhika. Unaona, hebu Musa anene. Unaona, usiache Mungu anene, tusije tukafa. Musa alingia moja kwa moja kwenye hiyo nguzo ya moto, mnaona. Kisha akasema sasa, yeye alisema sasa si sita tena nao tena na tena, namna hii nitawapa nabii. Mnaona, hivyo ndivyo alivyofanya daima. Mnaona, nasema sasa, acha waende. Ni nabii huyu, hana budi kuwa na neno hili. Kama akitiwa utaji kwa mapokeo, Mungu kamwe hakumtuma kama ametiwa hutaji kwa neno, Mungu atalithibitisha. Mungu hulifasiri neno lake mwenyewe. Musa aliyanena, Mungu akayafasiri. Amina. Musa alisema, Bwana alisema hivyo na aye Bwana akafanya yale hasa aliyosema, hilo lililifanya sahihi. Sasa yeye alisema, sasa Musa, unafahamu watu wanafahamu. Sasa unaona, nimekuonyesha, nimekuthibitisha. Mungu alikuwa amejitia utaji katika nabii huyu apate kuwaambia watu neno lake. Musa alikuwa ni Mungu aliye hai kwao, neno la Mungu lililo hai likidhihirishwa. Hiyo ndio sababu uso wake umetiwa utaji, unaona. Na je, unajua kitu kile kile katika Mkristo wa kweli kimetiwa utaji leo kwa wasioamini wa wanawaona hawa wanawake wenye nywele ndefu na kadhalika, wanasema ni, hebu angalie, ni yule mtindo wa kale. Wanawake husokeza nywele zao mgongoni mwao, wanasema ana tairi lilokwisha pumzi, tairi la akiba pale juu. Unaona, yote imetiwa utaji. Wao ni vipofu no. Wanasema ina PhD. Eh, sijali una kitu gani, ungali hulijui neno kweli kabisa no hilo hilo ni jambo dogo tu, mimi kikuwa mafunzo madogo kwanza. Vipi kuhusu watu wanaosema ya kwamba wametiwa utaji mbele za Mungu na wanahubiri mapokeo fulani ya kanisa rehema, Mungu wangu, ambao wanaongeza kwake na kuondoa kwake na chochote kile, kwa kuingiza masomo yao wenyewe na mawazo yao wenyewe, wala si neno la Mungu. Naona ni utaji wa aina gani? Hawana utaji wa kikanisa. Mungu ameupasua utaji huo ukafunguka wazi kabisa. Wao walisema hakuna kitu kama manabii hakuna, no kitu no kama hicho katika siku hizi za mwisho kama mitume on, na manabii hakuna no kitu kama uponyaji wa kiungu hakuna kitu thing kama waonaji no tena, hakuna no kitu kama Marko kumi na sita ikitimizwa, wakati wa mitume umekwisha. Walilitia utaji kutoka kwa watu, lakini Mungu alitoka nje moja kwa moja na roho wake Mtakatifu wa moto na kukipasua kitu hicho toka juu hata chi... Mungu amelipasua pazia. Musa alikuwa ndiye pazia, neno la Mungu lilo hai limetiwa utaji nyuma ya mwili wa binadamu. Ile nguzo ya moto ilikuwa ndani ya Musa, hakika ikinena kile kitakachotiwa utaji baadaye nyuma ya ngozi. Mnaona sasa hilo neno, neno lililetwa, kisha likaandikwa, alafu likawekwa nyuma na lingali limetiwa utaji, maana Mungu daima alikuwa katika neno hilo. Amina. Je, ni neno daima Je, yeah, alikuwa katika neno hilo. Hiyo ndiyo sababu ilibidi neno hilo litiwe utaji. O no, ndugu dada, hili mnalishika. Angalieni hivi, hamuoni imekuwa na utaji kote katika nyakati hizi, kulingana na yale Mungu aliyosema alo litafunguliwa katika siku za mwisho. Hiyo mihuri saba itavunjwa na kificho chochote kitaonekana wazi kabisa kwa watu, yale yaliyotukia kote, kote, kote katika saa ya ujumbe wa malaika wa saba. Ili zote za Mungu zinapaswa kujulikana katika huyo Elia saa hii ya mwisho, jinsi ambavyo Kristo ametupwa nje ya kanisa lake mwana wa Mungu, jinsi ambavyo anafunuliwa kama mwana wa Adamu tena, jinsi ambavyo kanisa litawekwa katika utaratibu na kila kitu kwa ajili ya siku ya mwisho. Hakuna kanuni za imani, hakuna dhehebu, ni neno tu kabisa likiishi katika mtu binafsi, kwa mmoja, na nimwache mmoja, nitamchukua huyu na kumwacha yule. Mnaona kuna nini tu, hakuna kamba, hakuna madhehebu, hakuna kufungwa wala chochote kile, moyo kwa pamoja na Mungu na yeye peke yake. Mnaona, angalia ametiwa utaji katika mwili wa binadamu Moses, Musa akiwa na neno hilo, nena kile kitakachowekwa nyuma ya ngozi ya pomboo baadaye, ili kwamba vivyo hivyo na Kristo. Ndiye Musa wetu, Kristo ndiye Musa wetu. Yeye alikuwa ni Mungu aliyetuwa utaji katika mwili wa binadamu, kutuwa utaji katika ubinadamu katika mwili. Hiyo ni kweli aye ni yeye yule, jana leo na hata milele. Yeye alitiwa utaji kwa ngozi za pomboo, alikuwa ametiwa utaji, na wakati huu alitiwa utaji katika mwanadamu. Mnaona sasa, angalia, yeye yule, jana leo na hata milele. Aliahidia neno lake kwa wakati huu. Yeye angali ni Kristo, neno leo hidua la wakati huo liliyotiwa utaji katika mwili wa binadamu. Neno ni Mungu Ule upako one one one one ni mtu. Neno Kristo maana yake ni aliyetiwa mafuta, say. Mnaona, aliyetiwa mafuta. Basi Musa alikuwa ni Kristo katika siku zake, alikuwa ndiye mti wa mafuta. Yeremia alikuwa ni Kristo katika siku zake, alikuwa na sehemu ya neno kwa siku hizo. Lakini wakati Yesu alipokuja, yeye alikuja, alikuja kama mkombozi aliyetiwa mafuta one. Na huyo alikuwa vyote viwili, ni Musa na yote yaliyokuwa ndani ya Musa, na neno lote na uungu wote kwa jinsi ya mwili ulikuwa ndani yake. Hiyo ndiyo sababu pazia lote la hekalu lilipasuka, nacho kiti cha rehema kikaonekana wazi kabisa. Yeye alikuwa ndiye mti wa mafuta. Angalieni sasa ule utaji katika mwili wa binadamu. Neno liloahidiwa la wakati huu halina budi pia kutiwa utaji. Angalieni, wafuasi wa kanisa wanaopenda dhambi na wenye dhambi hawawezi kuliona kwa sababu ya pazia la binadamu. Hiyo ndio sababu wasingeweza kumuona. Mbona yeye ni mwanadamu? Alitokea wapi? Ana shahidi gani ya ushirika? Je, ni mfuasi wa kanisa gani? Nataka kuzungumza juu ya hilo usiku leo. Ye ni wa kanisa gani? Mnaona so, um, na kwa hiyo mnaona sasa, wa kanisa gani? Ni wa kundi lipi? Alipata masomo gani? Alipata wapi elimu yake? well, vema, mtu huyo alizaliwa kulingana na mapokeo ama kulingana na, na hadithi zake mtaani hapa, huyo alizaliwa nje ya ndoa takatifu. Unaona yeye, hakika yee ni wa Ibilisi. Unaona yeye, yee ni wa Ibilisi. Yeye alizaliwa nje ya ndoa takatifu. Yusufu alimwoa tu yule mwanamke kuzuia asije akapigwa mawe, maana alikuwa ni mzinzi na eti mtu huyo aje huko atuambie sisi makuhani la kufanya. Na huyo hapo, Mungu amesimama pale akinifunua hilo neno, akisema kwa sauti kuu, Mungu wangu mbona umeniacha? Nyimbo zile zile walizokuwa wakiimba hekaluni, ambazo Daudi alikuwa amewatungia miaka mingi iliyopita kumhusu Kristo, mifupa yangu yote imetenguka, waliichoma mikono yangu na miguu yangu. Na hao hapo, wamesimama pale pale kuimba huo, na mtu yule huyo akifa msalabani. Basi wakati walipomaliza na nini hapo, alipokufa Mungu wa mbinguni alishuka kama alivyofanya juu ya mlima Sinai, pamoja na moto mtakatifu, na kulichoma hilo pazia la hekalu toka juu hata chini, wakalipasua vipande viwili. Nao wangefanya wa nini? Aniangalia huko nje moja kwa moja kupitia dirisha la hekalu hapo Kalvari, na huyo hapo Mungu akionekana wa wazi, ile dhabihu. Lakini hawalioni bado. Siku hizi Mungu katika siku hizi za mwisho ameyapasulia mbali hayo mapokeo na kulifanya neno la wakati huu dhahiri kabisa angalia hawajui jambo hilo hawalijui kamwe ni Mi, rahisi sana naona ni rahisi tu iko mbali sana mambo ya ulimwenguni nilihubiri hivi majuzi kwenye kusanyiko fulani juu ya kuwa nati moja ya siku hizi nataka kuhubiri juu ya hilo kuwa nati sisi sote ni nati kwa mtu mwingine kwa mtu mwingine kwa hiyo kwa hiyo nitakuwa mmoja kwa Kristo. Paulo alisema alikuwa amehesabiwa kwa mjinga hakika, inakubidi kuwa. Mnaona inahitaji nati kushikilia vitu pamoja, mnaona hiyo ni kweli hiyo. Angalia ule utaji mwili wa binadamu. La, sasa watu wanaopenda dhambi wasingeweza kuona jambo hilo, hao watu wa kidini wenye mapokeo hawakuweza kuliona hilo, kwa kuwa yeye alikuwa ni mwanadamu. Kwa nini? Mwili huo wa kibinadamu ulimficha Mungu. Sasa kama yeye angalikuwa nguzo kuu on ya moto iliyoshuka chini, naona nguzo kuu ya moto ilikuwa imeshuka kuonyesha kwamba yeye alikuwa ni nani, kwamba alikuwa ni nguzo hii kubwa ya moto, huenda wangaliamini jambo hilo, kama Yehova angalizunguka huku na huko. Lakini mnaona kile alichofanya kusudi aweze kuwaruka hao watu wote werevu wenye hekima, alijifunua tu kama alivyomwahidi Musa, unaona, itanena nao kupitia nabii, naye alikuwa ni mwana wa Adamu, nabii Baadhi yao walilitambua jambo hilo, yapata asilimia ya asilimia moja ya ulimwengu waliliamini, hao wengine hawakuliamini. Lakini je, alikuwa vivyo hivyo? Lakini huyo hapo, Mungu mwenye nguvu amesimama akionekana dhahiri kabisa, kile kitu cha rehema. Je, alikufa wakati watoto wake mwenyewe akisema, watoto wake mwenyewe pale wakisema, hatumtaki muondoshe wakamtemea mate mfano huko nyuma kabisa David, wakati Daudi alipokuwa akiondoka hekaluni mfalme aliyekataliwa akashuka akipita barabarani na maskini jamaa mdogo kiwete like akitambaa kamwe hakumpenda alimuita maskini mnafiki ama kitu fulani akamtemea mate moja kwa moja usoni mwake ndipo huyo mlinzi akauchomoa upanga akasema je utaacha kichwa cha yule mbwa akikae juu yake na amemtemea mate mfalme wangu Daudi akasema muache Mungu alimwambia hivyo Daudi, labda hakujua alilosema. Alipanda juu ya mlima angalia nyuma, akilia. Miaka mia nane kutoka hapo, mwana wa Daudi alikuwa akipanda mlima ule ule, akiangalia huko mbali, akiulilia Yerusalemu, mfalme aliyekataliwa, nao wakamtemea mate usoni mwake. Hivi hamuoni ni jambo lile lile? Unaona neno hilo likishuka kuja, likifuatilia leo hii, daima linakataliwa na walio wengi, naona na kuaminiwa na walio wachache. Sasa angalieni, wasingeamini jambo hilo, hawa wasingeweza kumwona. Alikuwa katika hekalu lake la binadamu gona wao walisema jina la mtu huyu ni Yesu, yeye anatoka Nazareti. Sasa kuna jina moja tu huko siku hizo, kama vile Yohana Jim, wangesema Yohana kutoka Jeffersonville, Jim kutoka New Albany ama kitu kama hicho. Mnaona, yeye alisema huyu ni Yesu kutoka Nazareti. Inaaminiwa na wengi kwamba mama yake alitoa mimba na askari, mnaona. Alafu basi hilo ndilo waliloamini hasa hakika, na kasema, walisema, sasa na huyu ni Yesu wa Nazareti mnaona ni nani? Mnaona, hawakuweza kufahamu hilo. Lakini mbona neno hili, siku hiyo, wakati alipokuwa akihubiri, alisema yachunguzeni maandiko, ndani yake mnadhani mna uzima milele. Yeye anashuhudia kwamba mimi ni nani. Kama hamwezi kuniamini, nisahau mimi, kama pazia, aminini neno linalotoka. Wawili ni mashahidi, yeye alisema mnanena na Baba ananena kwa niaba yangu. Amina. Ah, hiyo ni kweli, unazungumza juu ya neno la siku hii, na Baba analithibitisha. Sasa, je, huo si ni ushuhuda kwenu? Ndio, mnaona hivyo, ndivyo inavyopaswa kutimizwa. Angalia katika Wakorinto wa pili. Sasa nini, katika Wakorinto wa pili, mlango wa tatu kifungu cha sita ile hekalu la kale lilimpa Mungu makao nyuma ya ngozi za kale kutoka kwa Wayahudi Wakati lile pazia la kale lilipopasuliwa, bado wayahudi walipokushwa kujua yeye alikuwa ni nani. Wangali hawajui kwamba yeye ni nani. Basi Pentecoste ilifunua kwamba Mungu wa kweli na aliye hai alikuwa ni nani, na hilo pazia lilipokatwa vipande viwili na Mungu kutoka juu. Kwa nini pazia hilo likafanya hivyo? Kwa nini likafanya hivyo? Kwa nini kulitokea ujumbe kama huu leo kufanya yale umefanya? Kwa nini ukaja? Ni kwa nini? Na mtu aliyekuwa anipigia simu siku moja hapa kwa muda mrefu uliopita, nataka kuhojana nami juu ya zile the zile nyakati za kanisa, kwamba Mungu alikuwa katika like kanisa lake takatifu na mambo kama hayo. Ni muhubiri, na nikatambua kwamba ilikuwa ni mwanamke mhubiri, na mimi nilisahau tu jambo hilo. Naona kama you know, ingekuwa ni mwanamume fulani hilo lingekuwa ni sawa, lingekuwa ni tofauti. Lakini kwa hiyo, lakini but, uh, kuna haja gani ya kwenda moja kwa moja mpaka nchi nyingine kule? Wakati nanibidi kuacha mkutano hapa kufanya jambo hilo. Mnaona? Kwa hiyo niliachana tu nao. Kipofu akimongoza kipofu wote wanaanguka shimoni. kwa so, so, hiyo sasa katika wakati huo wakati, wakati ule utaji God wa kale wa kimadhehebu na mapokeo umepasuliwa kutoka so, kwenye neno la Mungu kusudi lipate kudhihirishwa. so, past mapokeo yanasema mambo hayo yote yamepita. hebu hilo likolee kidogo. The things are past. But in this last day, mambo hayo yamepita, lakini katika siku hii ya mwisho huo utaji wa mapokeo umepasuliwa, na hii hapa nguzo ya moto imesimama. Mnaona huyu hapa kudirisha neno kwa ajili ya siku hii, pazia limepasuliwa sasa. Ulimwengu bado hawaamini jambo hilo, haidhuru nini. Hawalioni, hawalioni, halikutumwa kwao. Kumbuka, mwana wa Mungu hakufunuliwa kwa Sodoma, wajumbe wawili ndio waliofunuliwa. hiyo ni kweli. Lakini jambo hili Mungu mwenyewe katika mwili wa binadamu alifunuliwa kwa Ibrahimu yule mteule, akiangalia kile alichofanya kujifunua mwenyewe kwa sasa. Ibrahimu alijua, alipojua kilichokuwa katika wazo la Sara nyuma yake, yeye alisema, alimwita yeye Elohimu, mtumishi wako. Angalia sasa kusudi liweze kudhihirishwa. Neno limekuwa na utaji miaka hii yote kwa watu, haliwezi kutendeka. Nakumbuka lile somo linahubiri ile asubuhi, wakati nilipoondoka hapa kwa mara ya kwanza kuhusu Goliati na Daudi. Nilisema, tazameni yule mpinzani kule nje akisema ya kwamba siku za miujiza zimepita. Tazameni hizo kanda zinavyofuatana, tazameni kila moja jinsi imekuja ikiwa dhahiri zaidi na zaidi. Kama mna masikio ya kusikia naona macho ya kuona, ati nini ilisema hapo, umesimama huo ulimwengu mkuu wa kikanisa kule nje ulio katika wakati huu wa kisayansi, kwamba haiwezekani bali nilisema Mungu katika nuru hiyo kabla haijapata kupigwa ila mara moja. Kama haijapata kupigwa ilikuwa ni huko chini mtoni, hawakuipiga picha. Mnaona, nikasema yeye aliniambia itatendeka, yange angetoa mwito na ungesambaa katika mataifa, na hata kwa daktari Dr. David alisema, wewe ukiwa na elimu ya msingi uliingia katika darasa la saba, ati utakuwa ukiwaombea wafalme wa na watawala na utaanzisha uamsho ambao utaenea katika mataifa. Nikasema hilo ndilo yeye alisema na limetendeka. Naona? Naona, limetendeka jambo lilo hilo, kwamba yeye hahitaji ufasiri wowote, amelifasiri naona. Yeye amelifanya tayari, hilo linajifasiri lenyewe. Naona waita wateule wake, naona kutoka kwa kwenye kila tabaka la maisha, sasa limedhihirishwa. Nimesema ya kwamba Daudi alisimama kule nje, lakini jamaa mdogo sana aliyekonda, uongo umejikunyata sana umbe mkononi mwake, na mbona Sauli alimwangalia yule kiongozi wa shirika la wahudumu akasema, mbona wewe hata hujafunzwa? Akasema, hebu nione kama ninaweza kukupa PhD ama kitu fulani. Akamvika vazi hili la kujihami lika nini, akakuta kwamba halikumfahamu. Mtu wa Mungu akasema, ondoa kitu hiki kwangu, akasema sijui chochote kuhusu hicho. Akasema, acha niende jinsi ninavyojua, kile nilichompiga simba nacho, kile nilichompiga dugu nacho. Fulani alikuwa ni mtu anayependa maisha ya mwituni, akasema acha niende hivi wakasema, na maskini goliati huyo akasema jili mnamtuma mbwa atoke kupigana nami akasema nitakunyanyua kwa ncha ya mkuki wangu na kuning'iniza mzoga wako huko juu na kuacha ndege wa ule daudi akasema unanikabili kama mfilisti na vazi la kujihami na mkuki nami nitakukabili katika jina la bwana mungu wa israeli tazame nabii huyo daudi alisema leo nitakikata kichwa chako kutoka begani mwako amina loo no, jamani jee alijua alichokuwa nacho yule aliyekuwa amemwamini, na alishawishika kabisa. Yeye aliweza kukilinda kile alichokiweka amana kwake. Unaona, kwa hiyo jambo hilo lilitukia. Hata hivyo, yule msemo wa kale, siku za miujiza zimepita, kuta zimebomolewa. Yehova angali anasimama, akionekana dhahiri kabisa, akidhihirisha neno lake, yule aliyefunuliwa. Hiyo ni kweli. Angalia, kanisa la kimataifa pia limepofushwa kutokana na utaji, baada ya huo kupasuliwa na kumwonyesha Mungu lile pazia la kikanisa from... jinsi gani, kwa kutia neno utaji katika mwili wa mwanadamu tena Ndilo exactly, hasa ndilo Israel, Israel, Israeli walishindwa kuona. Kama ingalikuwa ni malaika fulani ama kitu fulani, Israeli wangaliamini jambo hilo. Lakini any, kwa kuwa haingeweza kuwa ni malaika, ilibidi iwe ni mwanadamu. Amina. Mungu hawezi kulivunja neno lake. Katika siku za mwisho haina budi kuwa ni jambo lile lile tena. Mnaona kitu gani kilicho wapofusha Israeli? Yule mtu, wewe ni mwanadamu unayejifanya Mungu. Hilo ndilo walilomuulia na walilo leo hii, kwa sababu ujumbe umekuja kupitia kwa mwanadamu, wala si malaika. Mnaona uh, Mungu hawezi kubadilisha njia yake kubadilisha neno lake. Je, alisema habadiliki? Mnaona, angalia, aliahidi. Na mataifa wamepofushwa tu leo, kama vile Israeli walivyopofushwa. Kwa sababu nini? Ule utaji, Mungu akitawa utaji katika mwanadamu, aliwapofusha Israeli. Angalia, imewahi kumpofusha mmoja mmoja, itampofusha huyo mwingine, itamfunulia kweli, utayafumba macho ya baadhi na kuyafumbua macho ya mwingine. Angalia, Yesu alisimama na kusema, vema jina lako ni ni, ni Simoni na jina la baba yako lilikuwa ni Yona. Akasema Bwana Mungu, unaona. Filipo akasema wewe ulijuaje? Akasema nazama Mwisraeli ambaye no hamna hila ndani yake, naye akasema Rabi, ulinitambua lini? yeye akasema Kabla Filipo Rene hajakuita, ulikokuwa chini ya ule mti nilikuona. Akasema, Rabi, wewe ni mwana wa Mungu, wewe ni mfalme wa Israeli. Sema hao hapo wamesimama, wakasema yeye ni Beelzebuli. Mnaona ilifanya nini? Ilifungua macho ya mmoja, ikampofusha mwingine. Makuhani walisema nini? Mbona jamaa yule ni Beelzebuli? Masikini mwanamke huyo alisema, najua iwaja masihi aitwaye aliyetiwa mafuta. Unaona, aliyetiwa mafuta atakuja kuja kuwa na manabii. Yamkini wewe ni nabii, lakini aliyetiwa mafuta atakuja. Unamtazamia? hizi ni siku za mwisho kwa ajili ya mataifa ama kwa ajili ya Wayahudi? Anasema, hii ndio siku ya mwisho. Mnaona, msamaria na myahudi pia walikuwa wakimtazamia masihi Mnaona, akasema huu ndio wa wakati wa kutokea kwake. Unajua, yeye atakapokuja atafanya mambo haya, atatuambia mambo haya. Yesu akasema mimi ndiye. Macho yake yakafunguliwa yaka polisi makuhani walipofushwa. Hilo ndilo ambalo injili hufanya daima. Inayafungua macho ya baadhi, inafunua kweli kwa wengine, wakati ikiwapofusha wengine. Ina maana maradufu. Wengine wanaweza kumchukua huyo mwana na kumwangalia moja kwa moja na kuwa vipofu. Wengine wanaweza kumchukua na kutoka nje naye ni tofauti kama ilivyofanyika katika kila wakati. Uungu ukitiwa utaji katika mwili wa binadamu. Notice, angalieni, yeye alifanya hivyo. Nabii walikuwa ni uungu umetiwa utaji, alikuwa ni neno la Mungu, jioni kweli kiliotiwa utaji katika mwili wa binadamu, so kwa hiyo wala hawakumwona Musa wetu see. Mnaona Yesu, tazameni kilichowekwa utaji nyuma ya zile ngozi za kale za pomboo katika lile hekalu la kale, ilikuwa ni neno, ilikuwa ni neno likidhihirishwa katika mbao za mawe sasa najaribu kuondoka katika karibu dakika ishirini sasa, nikiweza tuseme saa tano na nusu tasameni. no, kama mkiangalia you know, nimefungua kurasa fulani hapa, mnaona, nisije nikapata lisi, nisije kukatiza the the nini, kulifanya refu sana. Najua mna joto, mmechoka. Nyuma ya lile hekalu la kale, cha lile pazia, kitu gani kilichokuwa kule nyuma? Yehova alikuwa ni nani? ni kitu gani kilichofichwa kule nyuma? lile pazia lilikuwa likifika nini? No. Haleluya! Lile pazia lilikuwa likificha nini? Lilikuwa likificha Neno. Lile pazia, ngozi za kale za pomboo, zilikuwa zinaficha, zinaficha Neno kwa macho yao ya kawaida. Kule nyuma pia kulikuwako na mkate wa uonyesho. Nyuma kule pia kulikuwako na utukufu wa Shekina, lakini yote yalikuwa yamefichwa kwao. Yote yalikuwa yamefichwa Utukufu wote wa Mungu right, ulikuwa moja kwa moja nyuma ya ile ngozi ya kale ya pomboo right. ni kweli yote yamefichwa kwa macho ya kawaida. Ndivyo ilivyo leo pia, inaitwa kundi la watakatifu wanaojifingilisha, walokole, bali wao hawajui ni kitu gani kilichofichwa huko nyuma. Hicho ndicho hawajui, unaona when... ndipo wakati Mungu katika rehema alipolipasua lile pazia kwa ajili yao wapate kuona. Walikuwa wamefungwa sana katika mapokeo yao, wao ilikuwa bado imefichwa kwao, hata katika siku hii Hivyo ilivyo sasa, ule utukufu, zile nguvu za Roho Takatifu, ule utukufu wa Shekina ambao humshukia mwaminio. Sasa namaanisha mwaminio halisi, unaofanya kazi za Mungu na imani kuingia ndani yake apate kuliamini neno la Mungu, ambalo limefikwa kabisa kwa macho yao. Wao wanasema hayo mambo yamepita. Unaona, wao angali wanaishi nyuma ya pazia. Hamko nyuma ya pazia hilo tena, enyi watoto wadogo. Mungu anaonekana wazi kabisa kwenu ni majuzi, ndugu Fred Sotman, ndugu Tom Simpson. Tom, sijui kama aliwahi kufika hapa ama hakufika. Wengi wetu tulikuwa huko the kwenye the kanisa the la Kibaptisti, mhudumu akasema jambo fulani lililosikika zuri sana, sana. sote tukasema amina. Ah, kila mtu kanisani aliinyoosha shingo yake na kuangalia nyuma okay. naona Unaona, tulipata kombo lililotoka nyuma ya chekina pale. Mnajua, kwa namna fulani tulifurahia kulipata, tulisema kwa maneno mengine asante Bwana. Unaona, walipofanya hivyo, jamaa hao walikuwa wametiwa utaji sana, walilicheka tu, hawakujua kuwa hilo lote lilihusu nini. Mnaona, wangali wametiwa utaji. Kwa hiyo kuna wengine walio ndani na wengine walio nje. Kwa hiyo lakini, Mungu anaonekana waziwazi kabisa mbele zetu, amefichwa vivyo hivyo. Sasa ndipo wakati Mungu katika rehema zake alipolipasua pazia, alionekana waziwazi kabisa wao walikuwa wamefungwa sana katika mapokeo yao. Je, alikuwa angali amefichwa kwao hivyo hivyo? Sasa kuu huo wote umefichwa, umefichwa kwa ajili yetu katika Kristo, lile Neno ambaye ndiye hekalu letu. Oh lo, sasa itanilazimu kuchimba ndani katika jambo hili kidogo. Samahani kwa mihemko yangu asubuhi ya leo, lakini oh, lo nimetamani nime kulitoa hili kwa muda mrefu sana. Mimi najifunga in... tu ndani yangu, mnaona All the glory. Angalia utukufu wote ulio ndani ya Mungu umo katika neno. Baraka zote zilizo God katika Mungu zimo katika neno, zimefichwa kwa asiamini, kwa mapokeo. Naona nalo maanisha bali, yote yamo katika Kristo, yote aliyokuwa Mungu. Alijimimina mwenyewe kenosis, akaingia katika Kristo, na sisi katika Kristo, tuko nyuma ya pazia Sema mimi ni ndani ya Kristo, unasema, halafu unaamini kuna miungu watatu, unabatizwa katika jina la Baba, Mwana na Roho Mtakatifu, Unaamini katika mapokeo haya yote na kadhalika unayoamini ya wazee. La, bado ngali uko nyuma ya pazia. Unaona njia ndani ya pazia. Je, Kristo ni neno. Vipi? Mimi siamini katika uponyaji wa kiungu, siamini katika miujiza hii na mambo kama hayo, sema. Unaona wewe, wewe humo ndani, ndani ya pazia juu lolote juu yake. Unaona, Kristo ni neno. Unapokuwa ndani ya neno uko ndani ya Kristo na ninawezaje kuwa katika Kristo nikimkana Kristo yeye? Yeah, ndiye aliyesema hakuna hata neno moja litakaloongezwa wala kuondolewa. ninawezaje kuondoa na kuongeza kwalo? Basi one, unaona inakuonyesha ni utaji ito gani umekutia utaji, unaona him, sisi ndani yake. Basi sisi tukiwa ndani yake ngali tumetiwa utaji kwa wanadini na maprofesa wa ulimwengu huu unaona utukufu wetu tulio nao na tunaufurahia ungali tumekuwa utaji kwa hao walio nje. Wanafikiri sisi ni wena wazimu nati tena, naona naona hiyo ni kweli, bali sisi tulio humu ndani katika Kristo tuliobatizwa katika yeye, Wakorintho wa kwanza kumi na mbili. Katika yeye sisi ni washiriki wa utukufu huu, unaona, bali sio nje. Ungali unaangalia ndani, ukilikana unaona kwa so hiyo sasa, tumealikwa ndani yake tupate kuwa washiriki wa yote aliyo yeye. Tumealikwa ndani yake ambalo limefichwa wasioamini kwa kazia la mwili wa binadamu, unaona wanaujua utukufu huo, wanausoma humo katika neno hapa, utukufu wa Mungu na mambo word, kama hayo ni neno tu kwao, kwetu sisi ni dhihirisho, mnaona okay iyo no neno tena ni uhalisi. Aha, amina. Mungu alisema na iwe word, nuru. Hilo lilikuwa ni right. Neno, lakini sasa kuna nuru word, si neno, ni nuru. Naona ninacho maanisha. Now, word, sasa si neno tu lililoandikwa kwetu, ni kitu halisi, tuko ndani yake. Sasa tunafurahia sasa, tunamuona yeye, sasa tunamuona lile neno asijidhirisha mwenyewe limepitwa huko nje, kwa sababu. Kwa nini? Limetiwa utaji katika mwili wa binadamu. Mnaona wao? No, wanasema kundi hilo la watu, walienda shule wapi? wanaelimu gani wapi? walitoka wapi? wao ni wakundi lipi? Mnaona aha. Mnaona hawalipati. Mmoja alimwambia mwingine hivi majuzi kasema, inakubidi uwe mfuasi wa dhehebu fulani upate kuwa Mkristo. Akasema, mimi ni Mkristo, mimi si mfuasi wa lolote la hayo. uh-huh. Asema, Mungu aliniondolea kansa hii. Kasema, sasa wasemaji juu ya hilo. Ilikuwa ni daktari. Akasema, onyeshe madhehebu yanayofanya jambo hilo. Unaona sema, unaona ngali limetiwa utaji. Sisi tuko ndani ya Kristo sasa. Kama vile katika wakati huo waaminio wote wa kweli wanamuona neno la ahadi la siku hizi likidhihirishwa wazi. Hilo ni neno kubwa, kama mnaweza kulipata. Naona, naona waaminio wote wa kweli walio katika neno wanamwona Mungu waziwazi, lile pazia limepasuliwa, na Mungu anasimama waziwazi mbele zako, amedhihirishwa. Naona Mungu akidhihirishwa wazi, wazi ili kufanya jambo hili, utaji wetu wa kale wa kimadhehebu wa mapokeo hauna budi kupasuliwa tena kusudi upate kuona kwamba hilo ni kitu gani. Inakubidi kutoka katikati ya upuzi huo Unaona, kamwe utaweza kutoka. Endelea kuvuta utaji huo, oh, mbele zako kila wakati. Lo no, hilo ni bure. Lakini hili hapa limeandikwa, hili hapa limedhihirishwa. Unaona, unaona Now, sasa vipi kama jamaa fulani anakataa kuliona jua, aseme lo, hapo unajua, Mungu alisema iwe nuru, lakini hakuna kitu kama hicho, inashuka niende kwenye chumba cha chini. Mimi, mimi ni nakataa kuliona Jamaa huyo anawazimu, ana kasoro fulani. Kuna kasoro kwa mwanamume ama mwanamke anayeweza kuona ahadi ya Mungu na kuiona ikidhihirishwa, alafu akatai kuiamini kwa sababu dhehebu linashusha pazia. Unaona, ametiwa utaji kusudi jambo hili lifanyike. Pazia yetu ya mapokeo ya kimadhehebu hayana budi kupasuliwa na Roho wa Mungu wa moto na upanga ambao ni neno lake. Daima neno lake ni upanga wake, mnaona Naye alihuchukua upanga wake siku hiyo uliojaa moto na kulipasua lile pazia toka juu hata chini. Yeye hufanya jambo lile lile kwa upanga ule ule siku hizi si. kanuni yangu ya imani kitabu changu cha kanuni za imani ni nini yangu, katekismo yangu, bali upanga wa Bwana. Unaona ulipasua pazia mpaka chini, na wewe unamwona Mungu amesimama akionekana dhahiri, akidhihirishwa katika neno lake. Ni tamasha lenye utukufu jinsi gani kuangalia. Unaona vema, Roho Mtakatifu wa Mungu na moto, upanga wake hulipasua neno, hulipasua pazia la kimadhehebu Vema, kama ulisema tu no neno nalo, na neno halitendi kazi, upanga ungefaa nini hapa, na kusema hauwezi kupasua. Unasema ah, wala hautapasua lakini, unapouweka huo upanga wa Mungu pale na kuuangalia, ukipasua una, unashikwa uh, na mkono ulioteuliwa na uliotumwa kufanya hivi written. Unaona, ukipasua vipande viwili na huyo hapo hapo linamwonyesha Mungu waziwazi wazi, yule Yehova mkuu hilo ni neno lake lilodhihirishwa ile sehemu iliyoahidiwa kwa ajili ya siku hiyo. Mnalipata? Unaona, wakati huo upanga, ahadi ya siku hizi, katika siku hii ile, kinachopaswa kutukia, na Mungu anachukua upanga wake na kulipasua pazia la kimadhehebu na kulivuta kujidhihirisha mwenyewe na kuonyesha ya kwamba yeye yupo hapo, angali ni nguzo ile ile ya moto. Angalia, hilo ni neno lilodhihirishwa kwa ajili ya ahadi za leo. Unaona jambo hilo, kama vile Petro wakati aliposema, Bwana, tuende kwa nani? Baada ya kuona haya, tungeenda wapi? Tungejiunga na kanisa gani wakati tumezaliwa katika moja? Unaona, ungewezaje? Ungeweza kujiunga na dhehebu gani baada ya kujua kweli hizi? Unaona, wakati hayo, kila moja wanalikana, kila moja lao. Sijampata mmoja atakayesema au kufanya kitu kwa ajili yake. Kweli hiyo ni kweli. Ilianza kwenye safari hizi hapa chini, ambako makanisa arobaini na mbili katika mahali pamoja yalikuwa mdhamini. Ilipofika kule sikuwa na hata moja. Kila moja lao lilisema anaamini katika usalama wa milele, hilo linawaondosha wale washika sheria. Moja lilisema anabatiza katika jina la Yesu, hilo linawaondosha hao wengine wote, unaona kwa hiyo. Moja lilisema anaamini katika uzao wa nyoka. Nyoka hana mbegu, hilo lina nini Biblia ilisema nitaweka uadui kati ya uzao wake na uzao wa nyoka. Unaona, unaona hapo, hilo lile pazia limeondolewa kwenye neno. Unaona, hiyo ni kweli, limefunuliwa kwa watoto wachanga, limeinuliwa, lime wanaliona nalo litakuwa kama ilivyosemwa wakati mmoja. Hiyo ni kweli, basi itakuwa kama ilivyosemwa wakati mmoja, mnapoona utaji huu unapoondolewa kwenye neno, mapokeo yanaondolewa kwenye neno, kama vile Yesu alivyosema wakati mmoja, mnaponiona mimi mnamuona Baba. Naona Mungu na neno lake ni mmoja. Sasa mnaelewa neno linapodhihirishwa ni kitu gani? Mnaona Yesu alisema chunguzeni maandiko. Mnadhani mna, mmemwamini Mungu, niaminini na mimi pia. Kama sizitendi kazi za baba yangu, basi msiniamini mimi, bali kama nazifanya hizo kazi, mimi na baba yangu ni mmoja. Mnaponiona mimi, mmemwona baba na mnapoliona neno likidhihirishwa, unamuona Baba Mungu, kwa kuwa neno ni Baba, neno ni Mungu, nalo neno likidhihirishwa ni Mungu mwenyewe akichukua neno lake mwenyewe na kulidhihirisha miongoni mwa waaminio. Kuna kitu kinachoweza kulifanya liishi ila waaminio, waaminio tu. Halita nini, unaweza kuchukua ngano na kuipanda katika nini, udongo wa aina nyingine, kamwe haitaota. Lakini ni nini, hainabudi kuwa na mbolea fulani ardhini kuikuza ngano. Kama kama hakuna, kama hakuna kama kama mbolea hiyo ardhini haija haija nini, ngano hiyo haijarutubishwa kwa mbolea hiyo, kamwe haitaota. Kwa hiyo haidhuru neno linaanguka wapi, kama halianguki kwenye moyo ulio mzuri. Yesu alisema hivyo, zingine zilianguka kando ya njia, kwenye udongo wa mawe, nao ndege waangani wakaja wakaila Ndipo wakasema zingine zilianguka katika miiba na michongoma, ambazo zilichipuka na kusongwa mara moja. Mapokeo, madhehebu, shughuli za dunia ziliisonga. Lakini akasema zingine zilianguka juu ya udongo ulio mzuri na kuzamia. Kasema huo ndio ufalme wa Mungu. Ni jambo lile lile, mnaona, wengine hawataamini kamwe, wengine wataamini kwa kitambo kidogo, kama wale wanafunzi walimfuata. Wengi wao wale sabini na wawili walimfuata kwa miaka kadhaa, wapate kujua, kama mwaka mmoja na nusu ama miaka miwili, wapate tu kujua mpaka watakapoweza kupata kitu fulani ndani yake, baadhi, kama jinsi alivyokuwa na nguvu ya kufanya mambo haya, ama kama vile mguu wa sungura, namna fulani ya mchawi kile angeweza kufanya kuleta mambo haya, jinsi alivyoweza kujua yaliyokuwa mioyoni mwa watu na yale waliokuwa wakiwazia, ndipo hatimaye wakaona kwamba yeye alisema kuwa yeye alishuka kutoka mbinguni. Je, alikuwa ndiye neno mwenyewe? Na wakati walipolipata hivyo, hawakuweza kulivumilia, wakasema, hakuna mtu anayeweza kufahamu jambo hili, ndipo wakaondoka, wakamwacha. Hao ni wale walioanguka penye miiba. Linarejesha kwa jambo lile lile katika kila kusanyiko. Kuna wanaojifanya waaminio, wasioamini wa na waaminio imekuwa hivyo katika kila kusanyiko na wapata wakati wote. Baadhi yao wanajifanya kana kwamba ni waaminio. Hao ndio walio wabaya kabisa. Na halafu wana wale ambao kweli ni wasioamini, yeye hata kusumbua, yeye ataondoka tu na kutikisa kichwa chake. Lakini wale ambao wanajifanya kuwa waaminio, wanasema ni waaminio, hao ndio, hao ndio aina inayokubidi kuangalia. Ni hao wanaojifanya kuwa waaminio, alafu kuna walio waaminio halisi. Aona hao watatu hapo. Kulikuwako na wasioamini mara yeye aliposema ni ule mwili wa Mwana wa Adamu. Ndo jamani hilo lilikuwa ndilo jambo lenyewe. Hao wengine walikuwa wanajifanya waaminio, walibaki mpaka kama vile Yuda alivyofanya moja kwa moja hata mwisho. Lakini basi waaminio wa kweli hawakuweza kuelezea jambo hilo, bali waliliamini. Hata hivyo, waliendelea moja kwa moja. Ile pazia mapokeo ya wasioamini wa yakiondolewa, mnamuona Mungu wakati utaji wa mapokeo umeondolewa, unaweza kuona ya kwamba Mungu angali ni Mungu wa neno lake. Yeye angali anadumisha neno lake. Je, ni nini? Je, ndiye Mungu mwandishi wa neno lake? Hilo limepicha nyuma ya pazia la ngozi. Kwa wengine, naam, hiyo ni kweli. Kwa wale wasioweza kwenda nyuma ya pazia, yeye angali yuko nyuma ya mapazia ya ngozi. Angalia basi, sisi ndipo tunakuwa sehemu yake, kwa kuwa wewe ni utaji unaomficha yeye, wewe ni sehemu yake. Mradi Kristo yumo ndani yako, kama vile Kristo alivyokuwa wa Mungu. Kwa kuwa Mungu alikuwa ndani yake ilimfanya Mungu, na kwa kuwa Kristo yumo ndani yako, tumaini la utukufu, unakuwa sehemu ya Kristo. Yaani, amini yeye, mimi kazi nizifanyazo mimi yeye naye atazifanya. Unaona, unakuwa sehemu ya Kristo mradi tu Kristo amefichwa ndani yako. Ipo jambo hilo limefichwa kwa asiye amini, bali wewe unajua yumo ndani yako, unakuwa hekalu la Kristo aliye nyuma ya pazia ngozi. Ndipo sisi kwa sababu nyuma kwa sababu ya pazia hili, pazia tena katika mwili wa binadamu. Linamficha Mungu lile neno kutoka kwa asiye amini. Kama ilivyoandikwa, unaona ilizoandikwa ninyi ni, ni nyaraka zilizoandikwa. Biblia ilisema. Sasa waraka ni nini? ni ni neno lililoandikwa, nanyi ni zilizoandikwa neno mengine ungelisoma namna hii, ninyi ndilo lilisema, ninyi ni nyaraka zilizoandikwa ama ninyi ni neno ambalo limeandikwa lililodhihirishwa. Hakuna kitu kinachoweza kuongezewa kwake. Huwezi kusema mimi ni waraka ulioandikwa na kuishi namna nyingine mbali na vile hii imeandikwa kwa maana hakuna kitu kinachoweza kuongezwa wala kuondolewa. Kwa kuwa daktari anakiandika kitabu hiki maarufu sana, na watakeni mkione hivi punde. Yupo hapa, yupo hapa mahali fulani, limuona huko nje sidhani anaweza kuingia lakini, yeye anaandika kitabu kule, na nanichakushangaza sana cha wakati wa Laodikia, nami nawatakeni, kitatoka kwenye mtambo wa kupiga chapa hivi karibuni sana. Kwa hiyo tunakipitia kwa mara ya mwisho sasa, na alikuwa akiandika na tulikuwa tukijadiliana juu yake hapo ndani, naona kuhusu kila mtu daima amenijia, akasema ndugu Branham zile ngurumo saba ambazo ile sauti ilinguruma, yeye akasema usiziandike, unaona, bali kifunge sema, hizo zitakuwa ni ngurumo saba zitakazofunuliwa katika siku za mwisho. Unaona, ngurumo saba zitakazotuambia sisi sasa. Hilo silinasikika ni zuri sana. Unaona, niangalia kile unachozungumzia unaposema hivyo. Yeye alisema angalia, usiziandike, unaona, hizi ngurumo saba zinatoa sauti zao, unaona, na yeye akasema usiandike jambo hilo unaona, bali litatiwa muhuri katika kitabu hata siku za mwisho. Sasa mtu fulani amekuwa, wengi wamekuwa wakiniambia na wanatheolojia walisema, ndugu Ganham, kama Bwana Mungu akasema kama kama pamoja na ujuzi wako ambao Bwana amekupa kwa ajili ya watu wake, akisema hivi kwa unyenyekevu, akasema wewe ungestahili kuandika Biblia mwenyewe neno lako kama God Mungu amedhihirisha. Nikasema huenda hilo likawa ni kweli, unaona, yeye alikuwa akijaribu kunikamata unaona. Nikasema lakini, unaona, usingeweza kufanya hivyo said. Nikasema kwa nini usingeweza, una sifa zote. Nikasema lakini wewe angalia, neno moja haliwezi kuongezewa wala kutolewa, yeah. Unaona, na yeye akasema, sema basi hizo ngurumo saba, unaona. Nikasema je, hizo ngurumo saba zikinguruma, si utakuwa ni ufunuo ukitolewa kwa mtu fulani? Nikasema la, Bwana ni kuongeza kwake ama kuondoa kitu kutoka kwake, yote yamefunuliwa mle ndani, nayo ile mihuri saba ilifungua ufunuo kwamba hizo zilikuwa ni nini. Hivyo ndivyo zilivyokuwa. Naona zingali katika neno. Naona huwezi kutoka katika hilo neno, halita liacha neno. Na roho wa Mungu kamwe hata liacha hilo neno, atakaa moja kwa moja na neno, ukiwapofusha wengine na kuyafungua macho ya wengine. Daima litafanya jambo hilo. Ninyi ni nyaraka zilizoandikwa zinazosomwa na watu wote. Ama ninyi ni inalitafsiri hilo uligeuza upande huo. Unaona, uligeuza tu. Ninyi ni nyaraka ambazo zimeandikwa, maana hamwezi kuongeza lolote kwake, zinazosomwa na watu wote, neno la Mungu lilodhihirishwa. Kwa maneno mengine na Petro na Yohana kuonyesha jambo hilo, walipoenda huko juu, waliona walikuwa ni watu wasio na elimu na wasio na maarifa. Hawakuwa na elimu, bali wao walitambua, walikuwa pamoja na Yesu. Unaona, walikuwa hawana elimu wala maarifa, bali walikuwa nyaraka zilizoandikwa. Mnaona, wakasoma ya kwamba walikuwa pamoja na Yesu, maana Yesu alikuwa akidhihirisha mwenyewe kupitia kwao. Kristo ametiwa utaji katika miili yao, akidhihirishwa, akifanywa hai kama vile alivyokuwa katika Musa. Wakati neno lilipokuwa ndani ya Musa, yeye alikuwa ni Mungu Mweli. Wakati nilipokuwa katika Yesu nilikuwa ni mongo katika mweli, mnaona, jambo pekee alilofanya lilikuwa ni kubadilisha kinyago chake, si neno lake, si tabia yake. Ni yeye yule jana leo na hata milele, yeye alibadilisha tu umbo lake. Nibadilika kutoka kwa Nuhu akawa Musa, libadilika kutoka kwa Musa akawa Daudi, kutoka kwa Daudi Yusufu, kuendelea mpaka akapitia kwenye utimilifu wa Mungu kwa jinsi ya mweli. Naona bado ni Mungu yeye yule. Amina, Amina. Natumaini hilo linaingia, unaona ni Mungu yeye yule, bali yeye anachukua tu pazia jingine. Mnaona, yeye huvaa utaji mwingine. Yeye alifanya jambo hilo katika wale watengenezaji, akajifunika pazia, akajifunika pazia, mpaka hatimaye ikaja kufikia wakati wa Kilutheri, akekote katika wakati huo mwingine, kwa hatimaye linafikia kwenye ukamilifu. Kabla tu halijafikia nabii anainuka tena, kile jambo hilo linachofanya, inalionyesha mbele neno, kwa mfano ikionyesha hapa nyuma, ikifunua yaliyokuwa yamefanywa, yale yaliyoachwa kusudi kanisa lisikose lisikose ufahamu, ni kwa wakati hili inapofikia kabisa, basi kama like Yohana alivyosema, inabudi kupungua hana yeah, hanabudi kuzidi duko yote katika yote, anaingia ndani yake anadhihirishwa kikamilifu kupitia Luther Wesley, na wakati wa Pentecost na kuendelea, moja kwa moja, moja kwa moja, yeye amedhihirishwa kikamilifu. Unaona, anashuka ule udhihirishwa tu, Mungu akijifunua. Tazameni sasa, angalieni asidhihirishwa katika ahadi zake kwa ajili ya siku hii kama wao walivyofanya. Sasa, Musa alikuwa ni neno siku hiyo, maana alipewa neno la siku hiyo. Musa, Yusufu alikuwa neno katika siku zake akimwonyesha kilicho kikamilifu. Unaona, kila mmoja wao alikuwa ni neno. Na Yesu alipokuja, je, alikuwa ni neno katika utimilifu wake? Kwa sababu mpango wote wa ukombozi ulikaa ndani yake. Mpango wote wa ukombozi haukuwa ndani ya Musa, haukuwa ndani ya Yusufu, haukuwa ndani ya Eliya. Unaona, wao walikuwa tu ni sehemu ya neno, akilinyooshea kidole. Unaona sasa, angalieni, wekeni wazo lenu, ili hapa linakuja kama nisemavyo. Unaona, mpango wote haukuwa ndani yao, walikuwa wakinyooshea kidole Country country country country kwa hiyo baada yake ule utimilifu, hatuwezi kuelekezwa kwa kitu kingine unaelekeza kwake tena lile neno. Hii ndiyo ufunuo mkamilifu, hakuna kitu kinachoweza kuongezewa wala kuondelewa kwake. Huo hapo ufunuo mkamilifu, yote hayo kivuli cha yeye atakayekuja, lakini alipokuja yeye alikuwa ndiye mkamilifu. Waibrania Hibrania moja Mungu zamani alisema na baba zetu kwa njia ya manabii. Mungu alinena kupitia mapazia manabii, lakini katika siku hizi za mwisho kwa njia ya mwanawe Yesu Kristo. Haya basi akifunuliwa pale Kalvari, mwana wa Mungu amefunuliwa. Angalia, alifanywa hai. Na leo hii wakati neno linapodhihirishwa katika vyombo vya kibinadamu, mapazia ni neno zima lililotimizwa katika siku hiyo, ambalo linamrudia Mungu kwa kubatizwa katika yeye. Kulingana na Wakorintho wa kwanza kumi na mbili, tunakuwa tumetambulishwa pamoja naye. Amina. Nilisema nusu saa. Lakini je, ninaweza kuendelea kidogo tu zaidi? Unaona, angalieni, siwezi kamwe kulikosa hili papa hapa and ndani and, angalia, utambulishwa pamoja na yeye. Sasa angalia, ni wangapi wananchi wa Marekani waliopo hapa? Inueni mikono yenu right. Vema, weye ni mwananchi wa Marekani, basi unatambulishwa na taifa hili, chochote taifa hili lilicho, huna budi kuwa ndio ni right? kweli All of her glory. Wewe ni utukufu wake wote na wewe ni aibu yake yote, unashambulishwa na so, pamoja nalo wewe ni Mmarekani, kwa hiyo unajivika Marekani. Haleluya! ilikuwa pamoja na George Washington wakati was alipovuka Delaware, inashambulishwa pamoja right. Naye hiyo ni kweli. Ilikuwa, ilikuwa pamoja na Abraham Lincoln kwenye ile hotuba ya Gettysburg. Ilikuwa nimesimama pale nilikuwa pamoja na wale askari pale Guam, ninyi vijana, wakati mlipoipandisha ile bendera ili ilikuwako kule. Mimi ni Marekani, nimetambulishwa nayo. Amina, sasa kusudi niwe Mmarekani, chochote kilicho aibu yake katika yale mapinduzi ninakibeba, maana mimi ni Marekani. Hiyo ni kweli na kama Mkristo inatambulishwa na yeye amina. Ah, ilikuwa pamoja na Nuhu wakati alipoingia ndani ya safina. Ilikuwa pamoja na Musa wakati alipotoka huko Misri. Amina. Ah, ilikuwa Eliya juu ya mlima Kameli na Bwana, utukufu kwa Mungu. Ilikuwa pamoja naye wakati alipofanya hilo, ilikuwa kweli pamoja naye. Ilijitambulisha mwenyewe katika mauti yake pale Kalvari, wakati nilipokufa kwa mambo ya ulimwengu mwenyewe na mapokeo yote. Na yeye kwenye asubuhi ya Pasaka alipofuka katika wafu, nilitambulishwa pamoja na yeye. Kwenye siku ya Pentekoste wakati Roho Mtakatifu aliposhuka kama upepo wenye nguvu ukienda kasi, nilitambulishwa pamoja na yeye. Yote aliyokuwa yeye, ndio niliyo, yote nilio ndiyo aliyo, aliyokuwa. Amina ah, ikiwa tumekufa ndani yake, tunatambulishwa pamoja naye. Kile yeye alicho, ndicho nilicho mimi Amina. Ah, ile taifa hili lilicho ndicho nilicho mimi. Najivunia kuwa hivyo, niko tayari kuchukua aibu yake, tayari kuchukua dhihaka kwa Marekani better, hiyo ni kweli, na mimi ni hayo maradufu kwa Yesu Kristo. Yote aliyopata kuwa yeye ndiyo niliyo mimi, like ninapenda kutambulishwa pamoja naye. Hao mitume waliporudi waliwazia, walihakiwa na kuitwa chochote kile, walihesabu wali ilikuwa ni heshima kubwa kuchukua dhihaka ya jina lake. to na furaha leo kwa mmoja wao kutambulishwa na neno ambalo ni Kristo, kutambulishwa na yeye kibatizwa ndani yake, tunatambulishwa, tunatambulishwa katika mfano wake, tunatambulishwa na neno lake ambalo ni yeye. Nikiwa ndani ya Kristo mimi ni neno lake, kwa kuwa yeye ni neno na kile alicho ndicho nilicho, nilicho mimi. Amina. Ah, mnalipata vema neno likidhihirishwa ama kufunuliwa katika ufunuo mle ndani, basi hilo linaniweka wapi? Kama yeye ni huo utukufu wa Shekina, mimi ni sehemu yake. Amen. Amina, o Amina, hiyo ni kweli. Neno uh, lenyewe likifunuliwa linajifunua lenyewe. Wazia siri za Mungu zikijulishwa kwetu katika siku hii kwa mjumbe yule yule wa mbinguni aliyetambulishwa kwao katika siku hizo, angalieni. Nguzo ile ile ya moto iliyomtuma Musa, nguzo ile ile ya moto iliyokuwa juu ya Musa aliyeandika Biblia, nguzo ile ile ya moto ambayo Paulo alikutana nayo akienda zake Dameski. Ndipo Paulo aliandika agano jipya. Kumbuka Mathayo, Marko, Luka na Yohana, wao waliandika tu kile walichoona, lakini Paulo alikuwa na ufunuo, aliutoa kwa kuwa alikuwa amekutana na ile nguzo ya moto mwenyewe. Na hebu wazieni ile ile hapo Yusufu, watu waliandika kile kilichotukia kila mmoja alichoandika huko nyuma katika siku hiyo. Bali wakati Musa alipotokea jukwani, je, alikuwa na ufunuo? Alikuwa amekutana na nguzo ya moto na Musa alifunuliwa yaliyotukia katika mwanzo. Je, aliandika vitabu vinne vya kwanza vya Biblia? Musa aliviandika, hiyo ni kweli. Kwa kuwa yeye alikutana na Mungu katika umbo la nguzo ya moto ametoa utaji katika nguzo ya moto. Wakati Paulo alipokutana wa naye akienda zake, wale wanafunzi waliandika tu yale waliomuona akifanya, bali Musa alikuwa na ufunuo. Alishuka akaenda Misri kwa muda wa miaka mitatu na kusoma na kuona kwamba yule Mungu wa Agano la Kale alikuwa ndiye Yesu walile Jipya. Ufunuo sikuliasi lile ono la mbinguni, jioni kweli kweli Same of that come of man that na wazieni jambo hilo, nguzo ile ile ya moto iliyowashukia watu hao walioiandika Biblia, nguzo ile ile ya moto hapa leo ikifasiri Biblia. Amina. Ah, jinsi unavyomshukuru kwa ajili ya jambo hilo ile ile! Ni faraja ya jinsi gani! Ni utambulisho wa jinsi gani! Ninafurahi sana kutambulishwa katika jambo hilo. Sijui la kufanya, afadhali nitambulishwa katika hiyo kuliko Baptisti yote, Methodisti, Presbyterian, Lutheri na hayo mengine yote utambulishwa katika hilo neno ambalo mnakaa huo utukufu wa Shekina na ufunuo, nguzo ya moto ikijitokeza waziwazi -wazi wazi miongoni mwetu ikitambulisha ya kwamba ujumbe ni wa kweli kama yeye alivyofanya kwenye mlima Sinai. Kumbuka, kabla ujumbe wa kweli haujakuja Musa alihubiri na akawaongoza kutoka Misri, lakini huko kabla zile amri halisi kuwekwa mihuri iliingizwa, Mungu alishuka mbele ya watu na kuthibitishia ya kwamba Musa alikuwa ametumwa kutoka kwake. Hiyo ni kweli, katika ile nguzo ya moto ambayo Musa alisema alikuwa ameiona katika kichaka na ikanena naye. Oh, no katika siku hizi za mwisho kuona right, nguzo ile ile ya moto moja kwa moja miongoni mwetu, inena neno lile lile, si hivyo tu bali ikilifasiri kwa kulidhihirisha na kulithibitisha ni kweli. Kwa hiyo watu hawana wa njia moja ya kutokuamini, isipokuwa wawe wanataka kufanya makusudi. Na basi, yeye anayetenda dhambi makusudi baada ya kupokea ujuzi wa ile kweli, hakuna tena dhabihu ya dhambi. Tazameni nguzo ile ile ya moto iliyotumwa kwa Musa na kwa Paulo, ambayo iliandika Biblia, sasa imetumwa kuifunua neema ya Mungu, Mungu asiyebadilika Akitimiza ile ahadi za Mathayo ishirini na nane tazama niko pamoja nanyi siku zote. Akitimiza Yohana mtakatifu kumi na nne kumi na mbili kazi nizifanyazo mimi ninyi pia Akitimiza Luka mtakatifu kumi na saba, ishirini na nane, ishirini na tisa. Katika siku za mwisho, mwana wa Adamu atafunuliwa. Mnaona, mnaona. Malaki nne, nalieni, nawapelekeeni Elia nabii. Kairejesha imani ya watu irejee kwenye neno la asili. Mnaona, jinsi ambavyo hii. Mnaona, oh jamani je alikufa apate kujifunua mwenyewe wetu sasa hebu natupe kwa nafsi zetu. Tupate kumfunua yeye kwa wengine. Hebu na tupe kwa mapokeo na kadhalika. Tupate kumfunua kwa mwingine. Tupe kwa madhehebu, tupate kumfunua kwa Angalia ile hekalu la kale lilikuwa na utukufu wa shekina ndani yake na ile nuru ya Shekina juu ya neno, neno ni mbegu, ilileta ule mkate wa onyesho wa waaminio pekee. Damu pia ilikuwa juu ya agano, nayo damu ni maji, maji ambayo huipa punje uzima, agano, mbegu, the wind, the ambayo, ni ambayo ni neno, kama vile Yesu alivyosema, kama vile Musa alivyomuinua yule nyoka wa shaba. Na kisha tena yeye akasema, Mungu aliupenda ulimwengu akamtoa mwanawe pekee, kila amwaminie asiangamie. Musa aliupiga ule mwamba jangwani apate kuwaokoa watu wanaoangamia, ama kuyaleta maji. Mungu alimpiga Yesu apate kutoa roho kwake kwa ajili ya watu waliokuwa wakiangamia. Damu ilitoka kwake, ambayo ni maji ya kuosha kwa neno, ambayo maji huleta uhai kwa mbegu, nayo ilileta utukufu wa Shekina ukaangaza juu ya neno ambalo lilileta mkate wa uonyesho, na huo mkate wa uonyesho ulikuwa tu ni kwa ajili ya watu waliochaguliwa. Hiyo ni kweli. Now, sasa kuvuja kuingia katika lile pazia, kupitia lile pazia, kuingia katika uwepo wake ambapo neno lipo, sio kanuni ya imani, neno mle ndani ukiona ule utukufu wa Shekina, Shekina vile nguvu Roho Mtakatifu akiliangazia neno akileta ile ahadi inaonyesha wewe uko nyuma ya pazia. Amina ah, nimepitia mapazia yaliyopasuliwa ambapo utukufu haukomi no. Haleluya, haleluya, ninaishi katika uwepo wa mfalme. Nimepita mapazia yaliyopasuliwa ambapo utukufu haukomi, ninaishi katika uwepo wa mfalme. Ile ngozi ya kale ya pombo madhehebu imepasuliwa, nimepenya hiyo, nikaingia katika utukufu wa Shekina, nami ninaliona neno, ninaiona ile nguvu ya moto ikitenda kazi Ninaona neno likidhihirishwa yale aliyosema angeyafanya katika siku hizi za mwisho. Ninaliona likikuwa. Ninaona watoto wakila huo mkate wa shekina unaotoka kwenye kule kuiva kwa hilo neno ambao wanaliamini. Amina, ah, ni saa nzuri ya jinsi gani tunayoishi! Mnaona ile shekina the ilikuwa juu ya neno na kule chini kulikuwapo na ule mkate hapo, ilikuwapo ile damu imejunyizwa, ambayo inaipa maji. Roho hulipa neno uhai, na nini? Ni wangapi walisoma walisikia ile kanda juu ya lile shtaka, yeah? Naam, wengi wenu mmeisikia. Mnaona pale inahitaji hilo neno halina budi kukua tudi likue halina budi kuwa katika udongo mzuri mnaona na mungu anapoweka ahadi nayo inaugusa huo moyo haiwezi kushindwa nuhu alingojea miaka mia moja na ishirini ibrahimu alingojea miaka ishirini na mitano juu ya yule mtoto mungu alisema hivyo na hilo lilitosha unaona ni kitu gani neno lilikuwa hapo likitiwa maji na imani wakiliamini likaleta matokeo lilileta mwana lilileta mvua lilileta gharika Nilileta bikira ambaye alichukua mimba. Nabii alisema bikira atachukua mimba, hapana shaka ila kwamba kila msichana mdogo alitoka akaenda akaweka tayari nguo zake za mtoto mchanga. Sema ni nabii Isaya alikuwa ni nabii aliyetambulishwa, aliyethibitishwa na Mungu, ndipo Bwana akasema bikira atachukua mimba, ikawapa ishara ya kimbinguni, ishara kuu, bikira atachukua mimba. Hapo hao watu wote hao waaminio, kama tu ninyi nyote, nao walimsikia huyo nabii akisema jambo hilo. Yes, kila msichana mdogo, kila mtu alisema huyo atakuwa ni binti yangu. Naam Bwana, kila mtu alitoka akaenda kununua viatu na nguo ya madoadoa na kila kitu, akijiandaa kwa kuwa walijua atamzaa. Kizazi hicho kikapita, na wakafikiri, nabii huyo aliyetambulishwa aliyethibitishwa na Mungu angewezaje kusema jambo lolote lisilo sahihi? Lazima iwe hivyo. Ilikuwa ni miaka mia nane baadaye, lakini akamzaa mtoto huyo. Mbingu na nchi zitapita, bali neno langu halitapita kamwe. Na itakuwa katika siku za mwisho, asema Mungu. Naona sisi hapa nuru juu ya neno. Kama vile nuru ya jua huibadilisha mbegu kutoka utukufu hadi utukufu, sisi pia tulifanyika, inakuwa zaidi kama yeye, tunapoishi katika uwepo wake, kama yeye, badilishwa kuwa katika sura yake yenye baraka tunapotembea pamoja naye. Angalia kile jua hufanya. Ikipanda mbegu, kitu gani kinachotukia mbegu? Hiyo huoza. Ndani ya mbegu hiyo mna uzima, uzima hutokea na kuchipusha shina. Sasa hilo halionekani kama ile ya kwanza. Kuna Lutha, ilikuwa ni shina. Sema hilo shina. Liliendelea na muda si muda wa jua ilichipusha kishada. Unaona, huo ulikuwa ni uamsho wa Wesu. Haukuwa kama huo mwingine liko ukaja wa mwisho wa Kipentekoste. Naona utaleta ubatizo wa Roho Mtakatifu. Sema gani kilichotukia, unapata kubu kwenye sikio, unaanza kuonekana ni mbaya, kitu hiki kitu kile hakionekani, kama ni neno, hakilingani na hilo lingine si kama punje asilia iliyopandwa, lakini Mungu angali yupo kulifanya hilo. hilo hilo vivyo hivyo, angalia linafanya nini, hatimai linarudi kwenye mbegu ya asili tena. Wakati e, alipokuja katika mfano wa Martin Luther, wakati mfano alipokuja katika mfano wa John Wesley, wakati alipokuja katika mfano wa Pentekoste, eye anatarajiwa kujifunua mwenyewe tena kama mbegu ile ile iliyopandwa, mwana wa Adamu Je, alijifunua kama mwana wa Mungu kupitia kwenye wakati wa shina na kadhalika, bali katika wakati huu wa mwisho atajifunua mwenyewe kama mwana wa Adamu tena. Nalipata vema, kama vile hapo mwanzo imefinyangwa, na hilo shina linakuwa vipi? Linakuwa wakati wote shina hilo dogo hukua ingali si kama mapunje ya asili, wala ujumbe wa Luther, la moja kwa moja, zikaja ju jumbe hizo zingine zingineiani kuendelea moja kwa moja, hakuna hata mmoja wao. Zilikuwa bado ni ujumbe, lakini jambo nilikuwa kwamba hawakupata utumo wake mzima, kwa kuwa wakati haukuwa umetimia. Huwezi kupia suke kwenye mahindi kabla wakati wake wakuja haujatimia, unaona. Na halafu hatimaye inarudi tena ile mbegu asili iliyoingia ardhini. Tazama, Mungu hupata maumbile kikamilifu. Unaona, yeye alizaliwa mwanakondoo. Ndio iliyo sababu alizaliwa nje katika hori. Mwanakondoo hawazaliwi vitandani. Unaona, yeye aliongozwa akapelekwa Kalvari. Mwanakondoo kondoo huongozwa hiyo ni kweli, mbuzi huwaongozwa machinjioni. Najua jambo hilo, machinjioni. Mbuzi huongoza bali, hawana budi kuongozwa. Hiyo ni kweli. Kwa hiyo yeye aliongozwa machinjioni. Mnaona, kwa sababu alikuwa ni mwana kondoo, kila kitu kilimtambulisha katika maumbile. Hiyo ndio sababu alizaliwa Machi ama Aprili, sio Desemba asingeweza Desemba na futi ishirini za theluji kule wakati huo wa mwaka. Sio mungu jua yeyote, bali yeye alikuwa ni mwana wa Mungu. Mnaona, mungu jua wa Kirumi, tarehe ishirini na tano Desemba, wakati jua linapopitia mahali pake mle ndani, nao walikuwa wa na sarakasi za Kirumi kuitwa siku ya kuzaliwa kwa mungu jua, na wanaifanya kuwa ni ya mwana wa Mungu. lala je ye alikuwa ni mwana wa Mungu, siku ya kuzaliwa kwake ilikuwa inaendana pamoja na maumbile mengine. Kweli kabisa. Tena sasa tunapoendelea, tuna muda mfupi uliosalia. Sasa kwa walio wakamilifu, baada ya shina kuumbika, baada ya kishada kuumbika, baada ya kunje kuja kwenye gunzi, basi haina budi kufikia ukamilifu wake, inarudi kwenye kunje ya kawaida tena. Hiya, kumbukeni, kunje haina budi kurutubishwa. Mnaona, isiporutubishwa haitaishi. Mnaona, hakuna mmoja wa hao waliokuwa nje ya hizo jumbe atakayewahi kupata uzima haina budi kurutubishwa. Lakini kumbuka, uzima ule ule uliokuwa katika shina umo katika punje, unajihivisha tu ukirudi moja kwa moja. Mnaona jani jifunua mwenyewe nini? Mwana wa Adamu, ile punje iliyoingia ardhini na upata ujumbe huo. Wayunani walimwambia, tungetaka kumwona Yesu, yeye akasema, punje ya ngano isipoanguka ardhini. Mnaona sema sasa, yeye alijifunua mwenyewe vipi baada ya hapo form. Katika umbo tofauti, kina na kishada na kadhalika, majani yote na kila kitu. Yeye alijifunua mwenyewe wakati huo gani? Roho yule yule, yule bali katika umbo tofauti. Naona ni mwisho wa hindi hilo, ni nini? Linarudi likawa ile mbegu ya asili tena hiyo, right? Ni kweli. Na huduma yake inakuja kutoka kwenye yale matengenezo, narudi kwenye neno la asili tena neno humjia nabii, naye aliliahidi katika Malaki nne na kuirudisha imani ya watu, iirudie ile punje ya asili, ile iliyoingia ardhini. Iko hapa vile vile, punje imepitia hapa, ilichipuka ime kama mwana wa Mungu. Sasa inajifunua yenyewe hapa kama mwana wa Adamu, kisha inajifunua kama mwana wa Daudi kwenye kiti cha enzi. Mnaona hao wana watatu? Hakika kabisa. No jamani, tena kama ile ya asili sasa kwa huduma kamilifu yake mwenyewe, sio mtu fulani, sio dhehebu fulani, kama ulivyotenda kote katika ule wakati pale, naona bali mwenyewe akidhihirishwa, anajidhihirisha mwenyewe kwa ahadi, akifanya Luka Mtakatifu 17:28, Malaki 4 na kadhalika, Waebrania 13:8, kweli tu kabisa katika wakati huo Inapaswa kuwa ni wakati gani? Wakati uzao wa kifalme wa Ibrahimu unapomtazamia mwana aliyeahidiwa, mifano yote haina budi kutimizwa. na Mungu mwenyewe alijitokeza katika umbo la mwanadamu kwa uzao wa kawaida wa Ibrahimu kabla ya yale maangamizi, na Yesu alisema litakuwa ni jambo lile lile kwa uzao huu wa kifalme kabla ya kurudi kwa mwana aliyeahidiwa. Angalia ule utaji wa kale uliopita ule utukufu. Zile ngozi za kale za pomboo, hapakuwapo na uzuri wa kutamaniwa wala na mwili wake. Hiyo ndio wa sababu watu walisema, maskini jamaa mdogo aliyejikunyata jinsi hiyo, labda mwenye umri wa miaka thelathini, na akiwa na mvi na ndevu zake zina mvi, hakuonekana mzuri sana vile. Ilisema hakuna uzuri hata tumtamani, hakuonekana kama mfalme, ile ngozi ya kale ya pombo. Lakini lo, kile kilichokuwa ndani! Na maskini kundi dogo la watakatifu nao jifingirisha, imeketi pamoja katika jengo lenye joto kama hili wanavyowaita, hakuna uzuri mwingi wa kutamaniwa bali ni kile kilicho ndani sure na hakika, kimefichwa kwa mioyo mingi. Unaona, unaona vema, kwa nje ilikuwa si lolote, bali yote yalikuwa upande wa ndani. Ukiisha kuingia ndani yake, basi unaliona. Unaingiaje ndani yake? Kupeana mikono join. kujiunga la kuzaliwa ndani yake, kufa ilia mbali ngozi yako ya kale ya pombo. Unaona wako wa kale, basi kuingia kwenye ule mpya. Unaona, yaache ngozi ya kale ya pomboo. Nuru ya Shekina hai nini, sikilizeni. Enyi wahudumu wahudumu, na watakeni msikilize jambo hili. Mara unapokuwa ndani sasa, nitachukua uh, hili kwa urahisi sana, kusudi mwe na hakika ya kulipata. Mara ukiwa ndani ya lile pazia, chini ya utukufu wa Shekina, ya Shekina hailichukui neno la Mungu na kumfunua Kristo kwamba ni mpiga ramli. No. La, kama vile madhehebu yanavyofanya siku hizi, mawasiliano ya kiakili takatifu anayejipingirisha so, Beelzebuli. Utukufu wa Shekina, Shekina haumfunui jinsi hiyo, lakini utukufu wa Shekina, Shekina huivisha ile mbegu iliyoahidiwa kwa ajili ya wakati huo ya neno. Ilimwonyesha kwamba yeye angali ni yungi yungiyungi la bondeni, uzaa hiyo mbegu, yungiyungi la bondeni, mkate wa uzima, alfa na omega, yeye yule jana, leo na hata milele. Je, ni sehemu ya waaminio. Utukufu wa shekina hufunua kwa mwaminio, yeye yule jana leona hata milele. Sio zile siku yeye amepita na yeye alikufa na yote yamekwisha. Kwa hiyo, rafiki, kama unaamini jambo hilo, kama hujaugusa utukufu wa shekina, utukufu wa shekina, shekina ungewezaje kumfunua katika nafsi tatu? Unaona, utukufu wa shekina ungewezaje kumfunua akibatizwa watu katika jina la Baba, Mwana na Roho Mtakatifu wakati afanya kuwapo na mtu katika Biblia aliyebatizwa hivyo? Utukufu wa shekina ungewezaje kumwekea mpaka kama mtume wakati yeye ni yeye yule jana leo na hata milele? Unaona, utukufu wa shekina humdhihirisha kuleta neno la ahadi moja kwa moja kwa kwako. Hiyo ndiyo sababu iliyomfanya kuutia utaji uso wa Musa, kwa sababu ndani yake mlikuwamo na neno alimficha Yesu kama mtu mdogo mnyenyekevu, wasije wakamwona Yehova. Naye anajitia utaji siku hizi katika vyombo vya udongo pamoja na Shekina nje, wanaonekana kana kwamba ni kundi la watakatifu wanaojifingirisha ngozi za kale za pomboo, bali ndani yake zinaficha utukufu wa Shekina. Nalo linaivisha mkate wa onyesho na unausherekea na kuendesha magari kote nchini kwa sababu yake, kwa mamia ya maele. Mnaona ni chakula cha waaminio, ni cha mwaminio pekee. Kumbukeni ule mkate wa onyesho ulikuwa tu ni wa mwaminio pekee yake. Mnaona mbegu ya mkate wa onyesho, angalia What Unafanya kitu gani? Wao utukufu wa Shekina juu ya mkate wa onyesho ufanye usiharibike. Kumbukeni, ile maana iliyotoka so mbinguni ilikaa katika utukufu wa Shekina kutoka kizazi kimoja hadi kingine, nje ilipata vifuru kutamikia ndani yake kwa ghafla sana that. ulioza. Hiyo ni kweli? Nje ya utukufu wa Shekina siku za miujiza zimekwisha. Mnaona, wote ni ulokole. They got some sunflowers lakini ndani tazama, walipata mbegu za alizeti kutoka kwenye gala moja huko Misri, iliyowekwa mle katika siku za Yusufu 000 karibu miaka elfu nne iliyopita. Yusufu aliziweka kwenye gala, wakazipanda zikaishi. Kwa nini zilikuwa na uhai? Utukufu wa shekina ni nini? siku hizi kuvunja ng'ambo ya pazia, kuna ni Mungu gani anayesimama mbele zenu? Kuna ni Mungu gani anayesimama hapa mbele yetu? Ile ile nguzo ya moto, yeye, yeah, ametiwa utaji katika mwili wa binadamu. Lakini inafanya nini? Ilifanya nini shekina ile mbegu ya mkate wa onyesho, neno linalopaswa kuishi kwalo katika siku hii, kwa ahadi hizi. Ule utukufu wa Shekina unaivisha mkate wa onyesho, unalifanya litimie, unalifanya mkate kwa mwaminio, lililokuwa kwenye kurasa za Biblia mwaka baada ya mwaka. Neno la wakati huo kwa madhehebu ni jiwe la kujikwaa kwa madhehebu, wao wanajikwaa kwalo wote, kwa katika nyakati Luther, Luther Wesley Martin, Martin Luther na wote sanki fini John Smith Knox. Wote walijikwaa kwalo. Lakini jambo gani litakalofanywa katika siku za mwisho? kufunua ni kitu gani? Kuleta lakini inafaa kufanya nini? Warudisha watu kutoka kwenye kikwazo hicho, kuyavunja mapokeo na kufunua mkate pamoja na utukufu wa shekina niangalieni, likiiva na kuzaa kile hasa lilichosema lingezaa roho. Jamani, wakati wa uonyesho kwa ajili ya wakati huu, madhehebu ijiwe la kikwazo, kundi la walokole, bali sisi tunaoamini wa. Lakini sasa, kama vile Ufunuo kumi imeahidi ili zote za Mungu ambazo zimefichwa katika kurasa kote katika miaka zingehivishwa zingeletwa katika wakati wa ujumbe wa malaika wa saba. Hiyo ni kweli. Ni kitu gani yeye alisema? Mwaka moja na miezi sita iliyopita, kuelekea miaka miwili sasa, inaenda huko Tucson, uwe kaskazini mwa Tucson, mlipuko mkuu, na kile kingetukia mihuri ingefunuliwa, mihuri inayofunua mambo haya. Rudi tu vile alivyosema. Ni kitu gani? Inaonyesha haiwezi kuwa ni mwanadamu. Inaingia kikamilifu, imenyoka, limenyoka kuwa kila wakati. Ni kitu gani? Ni kitu gani? Ni mkono wa Mungu unaona mbele zetu, na kwa sababu liko kwenye kundi dogo, limetiwa utaji katika mwili wa binadamu, imefichwa kwa ulimwengu wa nje. Yeye yeah, amefichwa kutoka kwa ulimwengu wa nje. Anajisimia mwenyewe kwa watoto wachanga ambao watajifunza. Unaona. Hiyo ni kweli, kila mnaona, kila mfano katika Biblia, kila mfano wa Biblia unadhihirishwa papa hapa mbele zetu. Mungu yeye yule katika nguzo ya moto ambaye aliandika Biblia agano la kale na jipya pia yupo papa hapa, kilidhihirisha akionyesha kile hasa kilichokuwa, akilifasiri moja kwa moja tena na kuhakikisha ya kwamba ndiyo tafsiri inayotafsiri. Basi hebu natuone likitendeka, mnaona jambo lilo hilo, hebu natulione likidhihirishwa dhihirishwa. Yesu alisema usipozitenda kazi za Baba yangu msiniamini. Naona halina budi kuthibitishwa, lakini sasa, now, now sasa, si kuthibitishwa kama Yesu. Wao walimfunga kitambaa kichwani mwake na kumpiga kichwani, wakasema kama wewe ni nabii, tuambie ni nani aliyekupiga? Kama wewe ni mwana wa Mungu, geuza mikate hii. Naona huyo ni Ibilisi. Kama wewe ni mwana wa Mungu, shuka kwenye huo mti. Inamaanisha ule ufunuo ambao yeye anapaswa kufanya hivyo ndivyo ilivyo. Lakini sasa wakati Ufunuo kumi ikifunuliwa, siri za Mungu zinadhihirishwa, zinajulikana kama vile kitabu cha mihuri saba kilivyoahidi. Sasa hebu imani yako ndani yake yeye, ambaye ni Neno, maana katika Ufunuo kumi inasema, ama Ufunuo kumi na tisa hasa. Ilikuwa nimeliandika hapa Ufunuo kumi ukiendelea, bali sio kumi, ni kumi na tisa. Wakati yeye atakapokuja, yeye ataitwa Neno la Mungu, amempanda farasi mweupe, na wafuasi wa mbinguni watakuwa nyuma yake. Pasueni pazia la kimadhehebu la elimu, pasueni pazia la kimadhehebu la mapokeo, pasueni mapazia hayo yanayomfika yeye from... kutoka kwenu. Pasueni mapazia hayo ya kiburi. Enyi wanawake, ninyi ni binti za mfalme, tendeni kama mabinti Ishini kama mabinti, hakweli. Kila pazia ndio kile PhD ama LLD inachosema, kama ni kinyume na Biblia, hiyo hatua upite pazia hilo, kwa kuwa tumevuka pazia lililopasuliwa, ng'ambo ya pili, sasa upande wa pili, nanyi mtaona kama tu mtafanya jambo hilo. Uje hayo mapokeo ya kale na kadhalika, na mumjie yeye, tamwona yeye amesimama, yule mshindi mkuu, neno la ahadi kwa ajili ya wakati huo lililodhihirishwa utamwona Mungu mwenye nguvu amefunuliwa, tamwona moja kwa moja miongoni mwetu hapa, amefunuliwa. Mungu mwenye nguvu akiyoshindwa na mapokeo. Walijaribu kumficha huko nyuma, walimficha kwa miaka kadhaa, lakini wakati wa ile ahadi ukakaribia, Mungu akamwinua Musa wakati mmoja, akaweka watoto huru kutokana na mambo hayo. Nayangali ni yeye, hawezi kushindwa. Mbingu na nchi zitapita, bali neno langu halitapita. Yeye yule jana, leo na hata milele. Wanasema haiwezekani, lakini litendeka. Ndipo ilipotendeka, wao walisema ni la Ibilisi, lakini hilo halilibadilishi neno la Mungu hata kidogo, lingali linabaki mongo kwa mwaminio, mshindi mwenye nguvu, yeye yule jana, leo na hata milele, kwa tabia yake, kwa neno lake, Waebrania kumi na tatu nane Ninafunga katika kusema jambo hili, maana ni saa sita kasoro dakika tano kusema jambo hili tu ina kama kurasa kumi kumi na mbili zaidi aziikuwa wakati mwingine labda usiku wa leo. Angalia angalia jambo hili, nikuwako na mnada wakati mmoja, walikuwa na fidla ya kale. Mmeisikia mara nyingi, fidla ya kale The auctioneer said, na huyo dalali akasema inapewa ngapi kwake wewe? na I mean, nisipate is hili vizuri sawasawa, kulingana na lile the shairi, imepita miaka mingi mingi sana, ila nimeikumbuka. Ndipo wakaiokota fidla hiyo ya kale. Haikuonekana ni nzuri sana, ilionekana ni yenye thamani ndogo, kila kitu, hata asingepata tenda kwake. Hatimaye nafikiri alipata tenda ya dola moja ama kitu kama hicho, na kulikuwako na mtu mmoja aliyekuwa amesimama pale, ambaye hakuona ilipaswa kuuzwa kwa bei hiyo. Kwa hiyo alienda akaichukua akaifaruza kwa mikono yake, kisha ki akachukua uta na kuusugua kwa resini, kisha ki akapiga wimbo. Na wakati alipofanya hivyo, kila mtu akaanza kulia. Kamwe hawajapata he kusikia muziki kama huo maishani mwao. Ndipo yule dalali akasema, inapewa ngapi? elfu mbili elfu tano elfu kumi See, naona ilikuwa ni kitu gani, mkono wa mtaalamu ulifunua kile kilichokuwa kimefichwa katika ala hiyo. So hivyo hivyo sasa kile kitabu cha kale chenye kuparuza kimechekwa, ikachomwa na kudhehekiwa. Lakini wakati umetimia ambapo wanamnada wa kimadhehebu Baraza the la Makanisa Ulimwenguni wanaliuza haraka sana na mnada wa kimadhehebu unaokuja lakini kumbukeni, kuna kitu fulani katika kitabu hicho cha kale. Nitaahidi ya kwamba kungekuwako na mkono uliokusudiwa tangu zamani, uliochaguliwa ambao ungekichukua na kulifanya neno la kitabu hiki kupitia moyo uliokusudiwa tangu zamani, wenye jukumu ambalo ulikusudiwa kufunua ahadi zilizomo ndani yake. Huenda wakaonekana lo no, kama kundi la maskini watakatifu wanaojipingirisha ama kitu kama hicho kinginecho, bali inahitaji tu mkono wa Bwana neno juu yake kulifunua hilo neno, na wanakuwa ni zaidi ya watakatifu wanaojipingirisha. Inakuwa hivyo kwa kila mmoja wetu, sivyo, enyi marafiki? Sio kundi la ulokole, linategemea ule uta uko kwenye mkono wa nani. Na tuombe baba yetu wa mbinguni kwa imani. Leo ninamwona Bwana wa kile kitabu cha kale ambacho wamekibadilisha na mapokeo Walikibadilisha kwa madhehebu, walijaribu kukifanyia biashara. Sasa wanakiuza kwamba baraza A la mwanadamu ulimwenguni la makanisa, ukomunisti, ukafiri, mnada unaendelea. Bwana Mungu ingilia kati, hakika wewe utafanya hivyo niye nabii huyo Bwana anayeuchukua huo uta anayelichukua neno hili na kuthibitisha ya kwamba Yesu Kristo ni yeye yule jana leo na hata milele. Wengi Bwana yauza maisha yao, watatupilia mbali mapokeo ya kale, atayapasua mapazia, wanataka they'll jambo hilo Bwana watatoa chochote kile, chochote kile wape tu Yesu. Bwana, nafikiri umewathibitishia sasa, wanatoka kila upande, wanatumia things, riziki zao wanafanya kila kitu, jitahidi kufika kwenye mikutano kufanya yote wawezayo, kwa kuwa wameipata ile lulu ya thamani kuu. Mambo mengine ni madogo sana. Him, wabariki Baba kwenye jukwaa hili asubuhi ya subuya, leo Bwana, kuna leo huenda itawabidi baadhi yao kuondoka leo kabla ya ibada ya uponyaji usiku wa leo. Ee, Mungu wa milele angalia chini, najua wewe uko hapa umetiwa utaji, nami ninatuma vipazia hivi vidogo Bwana, vinavyoitwa leso na aproni na vijibuti kwa ajili ya watoto wachanga, nami ninavituma kama ishara ndogo za vipazia kwamba neno lako limehubiriwa juu yake asubuhi ya, ya leo, na kama mwaminio naweka mikono yangu juu ya hizo mwili wangu, ikionyesha kwamba ninaliamini na kwa imani kila mtu kwenye jengo hili anafanya vivyo hivyo. Bwana jania wagonjwa wapone. Unaweza kulipiga ne, neno kutoka hapa Bwana, kama vile yule mpiga fidla wa kale alivyofanya kwa ile fidla. Litimize Bwana, lifanye liimbe tuni sahihi, uta ukiwa mkononi mwa bwana ndipo tutamuona amesimama akionekana dhahiri, jinsi ambavyo hapana shaka watu hao walifikiri siku hiyo wakati wasingeweza kutoa chochote, wakati hawakutoa kitu kwa ajili ya ile fidla ya kale. Hawakuitaka, wasingetaka kuwa nayo nyumbani mwao. Lakini mara ilipochukuliwa na mtu ambaye angeweza kuitumia kweli, kweli ipo basi, waliuza kila walichokuwa nacho kuipata. Walikuwa wakizozana na kuipigania, ilikuwa imechelewa sana wakati huo. Ndivyo itakavyokuwa wakati mmoja, wakati baragumu ya bwana itakapopigwa. Itakuwako na wakati tena wale waliokuwa wameangaliwa na kudhihakiwa, waliosimama mbele ya pazia lililokuwa limefunguliwa, kuna neno la Mungu limedhihirishwa. Wengine watapiga mayowe walipate, lakini kama wewe ulivyosema, itakuwa imechelewa sana. Wakati huo waliingia kwenye karamu ya harusi na waliachwa nje, mahali palipo na kulia, kuomboleza na kusaga meno. Saidie kila mtu kuamini asubuhi ya leo, Baba, haswa kila pazia la uchoyo ila pazia la kutokuamini na kumwona mshindi mkuu akifunuliwa mbele ya waaminio. Kwa kuwa lo no, mimi niko pamoja nanyi daima, hata ukamilifu wa dahari. Bado kitambo kidogo na ulimwengu hautaniona tena, hata hivyo ninyi mtaniona. Jionyeshe mwenyewe miongoni mwa watu Bwana, kama vile ulivyokuwa ukifanya daima. Dumu hivyo mpaka tutakapoonekana mbele zako, wakati enofe itakapobadilishwa na wewe uwe tena mwana wa Adamu na mwana wa Daudi. Jaliye Bwana kwa jina la Yesu Kristo. Wakati tumeinamisha vichwa vyetu sote katika maombi, sijui leo kama wapo baadhi hapa ambao ndani ama nje, hakuna njia ya kuleta wito wa madhabahuni hapa kwa kuwa hapana nafasi, lakini sijui kwa uaminifu, hivi mnaamini hili kwamba ni kweli mnaamini kwamba katika siku hii tunayoishi na machafuko haya yote na wakati wa kisayansi, kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu, katika siku za Musa, siku za Kristo, ambapo Mungu yule Baba mkuu wa sisi sote, uliyozaliwa katika yeye, anasimama miongoni mwetu leo, nguzo hii ya moto inayoonekana, ambayo imethibitishwa kisayansi miaka mingi iliyopita. Kama mvulana mdogo, ilisema nami huko nje, niambia ningeishi papa hapa, kile ambacho kingetukia, kuwaambia juu ya jambo hilo, na kisha hiyo siku moja huko chini mtoni, kabla ya huduma kuanza, wa mwisho wa kwanza alijitokeza angani, akajitambulisha mwenyewe na akatoa lile agizo. Miaka hii yote nimelificha moyoni mwangu, nikimficha Kristo, nguzo ile ile ya moto ikitafsiri neno kama ilivyoahidiwa yuko katika siku ya mwisho kule kuja kabisa kwa Bwana. Na kama ukijikuta nje ya fadhia hilo ambalo ni mauti kukaa nje yake, je, waweza kwa imani asubuhi ya leo kusema kwa msaada wa Mungu, kwa msaada wako Bwana, nataka kupasua nipitie kwenye fadhia hilo, nataka kufika mahali ulipo wewe, kuona neno lote la Mungu. Usijaribu kuwa Musa, usijaribu kuwa Haruni, usijaribu kuwa tu jinsi ulivyo bali uwe Mkristo. Je, ungeweza huku vichwa vyenu vimeinamishwa, ninulia Mungu mikono, useme Bwana Mungu nisaidie, niingie ndani ya pazia. Mungu akubariki. Mungu akubariki. Hilo ni hebu angalieni tu mikono hiyo huko nje. Kumbukeni, huenda nisiuone mkono wako kamwe. Hai nini? Hakuna faida sana kwangu kuuona. Hata hivyo ni Mungu inanini tu kwangu mimi, inanifanya tu nione ya kwamba mbegu imeangukia mahali fulani, na hali Mungu anauona moyo ulio halisi. Kama kuna watu wengine ambao hawakuinua mikono yao wakitaka kuiinua sasa, inueni mikono yenu na mkumbukwe katika maombi. Inueni mikono yenu. Mungu akubariki, hilo ni nzuri. Mungu akubariki. Baba, naomba leo ya kwamba hawa Bwana ambao hawajavuka fazia lile, wanasimama huko nje kama Israeli, wanaangalia wanaamini bali hawajapita hivi, bado wapate kuona ile nuru kuu ya shekina kiroho na ya kimwili pia, zaidi sana hivi kwamba jisho la kimitambo la kamera linaendelea kupiga picha. juma mawili tu yaliyopita ilipigwa tena, unajifunua mwenyewe Bwana Mungu aliye mkuu, akifunuliwa kwa mwaminio, angali amefichwa kwa asiamini, bali amefunuliwa kwa mwaminio. Naomba wapite leo Bwana, waone fahari yake kuu na utukufu Jalia mio yayo ibadilishwe kabla hata hatujarudi kwenye kanisa hili usiku wa leo jalia wote wajazwe na roho wako, uwepo wako, Bwana, na aichukue imani hiyo walio nayo, aiangaze katika neno. Jalia ile tuni rudi, umechaguliwa kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu kuamini jambo hili. Amini ewe mwanangu na uokolewe. Baba Mungu, nawakabidhi mikononi mwako sasa. Natambua hakuna jambo lingine tunaloweza kufanya, yote yako kwako. Sasa Baba, nawakabidhi kwako katika jina la Yesu Kristo, mwanao, amina. Nampenda, nampenda kwani alinipenda kwanza, na kununua wokovu wangu mtini Kalvari. Je, mnampenda? Waajabu, waajabu, Yesu wangu, mshauri, mfalme wa amani yeye ni Mungu mwenye nguvu, yeye ananiokoa, ananilinda na dhambi yote na aibu. Wa ajabu mkombozi wangu, jina lake lisifiwe. Wakati mmoja nilikuwa nimepotea, sasa nimepatikana, uhuru na hukumu Yesu anatoa uhuru na wokovu mkamilifu, ananiokoa, ananilinda na dhambi yote na aibu. Wa ajabu ni mkombozi wangu, jina lake lisifiwe. Loo no, waajabu, waajabu, Yesu kwangu mshauri mfalme wa amani, yeye ni Mungu mwenye nguvu lo no, yeye ananiokoa, ananilinda na dhambi yote na aibu, wa ajabu mkombozi wangu, jina lake lisifiwe. Wangapi wanaomuona yeye amesimama, yule mshindi mkuu, neno lilofanyika mwili, akifunuliwa mbele zetu, Alfa Omega Je, aliyekuwako, aliyeko, atakayekuja China na, na uzao wa Daudi alikuwa ni mwana wa Adamu, mwana wa Mungu, mwana wa Adamu, naye atakuwa ni mwana wa Daudi. Naamini kwa moyo wako wote, akijifunua mwenyewe katika kila wakati, kuletwa kwa mwaminio, akijificha katika mwili wa binadamu kutoka kwa asiyeamini. Jee, amefichwa nyuma ya pazia? Mungu na apasue kila pazia na tumwone jinsi alivyo. Yesu, uvunja kila pingu. Yesu, kuvunja kila pingu. Lo, Yesu, kuvunja kila pingu, oh, anapokufanya huru, ngambo ya pili ya Yordani, katika mashamba matamu ya Edeni ambako ule mti wa uzima unachanua. Kuna raha kwangu Yesu, huvu hivi amtaki kuvuka Yordani. Sasa muda mrefu wa kutoka jangwani, hebu tuvuke, tuingie kwenye ahadi. Yesu anavunja kila pingu, Yesu anavunja kila pingu. Alipoweka huru ndiwe mkono wetu, sasa mimi daima nitamsifu msifu, ever, mimi daima ever, nita msifu. Ever, mimi daima nita msifu mimi daima nitamsifu kwa kuwa yeye huniweka huru. Amina ah, vile walivyofanyi mjisikie vizuri no, jinsi lilivyo la ajabu. Ni ajabu jinsi gani! Hivyo basi hebu natupeane mikono mmoja kwa mwingine. Sasa tukisema Yesu anavunja kila pingu Yesu anavunja, kila pingu lo no. Yesu anavunja kila pingu, Mungu akubariki ndugu, lo no. Na anakuweka huru nitamsifu ye, yeah, alifanya nini? Kwa kuwa je, aliniweka nyuma ya pazia huru. Mungu asifiwe, ninampenda hivi. Hamumpendi hii si ya kimbinguni? Ninapenda hizo sifa za neno. Mnaona kama tu Roho Mtakatifu katika njia hiyo tamu, nyenyekevu na napenda tu jambo hilo no wazia tu Ng'ambo ya pili ya Yordani, ninakaribia huko sasa, katika matamu msikopatikana na mauti ya Edeni. Itapata nini kule, ambako ule mti wa ambao ulikuwa katika bustani ya Edeni unachanua, una raha kwangu. Unataka kwenda? Yeye huvunja kila pingu Yesu vunja kila mapokeo, kila pingu Yesu vunja kila pingu, madhehebu yote, kanuni zote za imani, vunja kila mnyororo, naye anakufanya huru. Mungu asifiwe. Ninampenda tu. Si ajabu Isaya alisema yeye ni mshauri, mfalme wa amani, Mungu mwenye nguvu, Baba wa milele, wa ajabu, wa ajabu, wa ajabu. Yesu kwangu mshauri, mfalme wa amani, yeye ni Mungu mwenye nguvu No, yeye ananiokoa ananilinda na dhambi yote na aibu, wa ajabu mkombozi wangu jina lake lisifiwe. No jamani, hilo linachangamsha moyo wangu, jinsi yeye alivyo wa ajabu. Ninawaambia hakuna mwisho wa jambo hili. Hilo liliingia kwenye hili miaka thelathini na mitatu iliyopita ukijisikia jinsi hii na kama yeye akikawia mmoja nitayafunga macho yangu, nitatoka ya. Namna hiyo hiyo amina. yeah, yeah, wa ajabu wa ajabu, wa ajabu a... Yesu kwangu mshauri the... mfalme wangu wa amani, je, ni Mungu He's... mwenye nguvu, je, ananiokoa ananilinda na dhambi zote He's... na aibu Wonderful. wa ajabu mkombozi wangu jina lake lisifiwe Ningekaa hapa siku nzima kwenye jambo hilo. Paulo alisema kama nikiimba nitaimba katika roho. Uhum. kama nikihubiri nitahubiri katika roho, nikitembea nitatembea katika roho, zungumza nitazungumza katika roho. Hebu kila kitu kitendwe katika neno na roho. Naam Bwana, amina. Yote ni kweli ya Mungu. Ninamuona Mungu mwenye nguvu amefunuliwa. Ninamuona akivuta kuondoa kanuni za imani madhehebu anawavuta kuwaondoa, we wenye kushuku, mipango ya elimu na kila kitu. Anasonga mbele, kasimama pale. Mnafikiri kanuni za imani zingemshinda? Mnafikiri madhehebu yangemshinda? Mnafikiri baraza la ulimwenguni lingemshinda yeye? Yeah, alishinda kila kitu, akavunja kila mnyororo, kapasua kuzimu, kukafunguka, akauvunja ule muhuri, akaingia katika patakatifu kwa patakatifu, akajikunua mwenyewe kwetu akiwa ni Neno, ye yule jana, leo na hata milele. Amina. Ah, ninampenda sasa mpaka tutakapokutana alasiri ya leo, nataka kufanya jambo moja, hilo ni peleka jina la Yesu. you, mwana wa huzuni Faro na mashaka yes. oh, litakupa furaha na and faraja. you, no peleka popote uendako Jina la thamani ni tamu jinsi gani, tumaini la duniani na furaha ya mbinguni. Jina la thamani na nimeyapata tayari, ni tamu jinsi gani, tumaini la duniani na Shetani akijaribu kukujaribu ya kwamba huangalii jambo sahihi, huelekeze kwenye neno kama Yesu alivyofanya. Mnaona, mnaona. Amen, katika jina la Yesu na sujudu, nina mwinamia miguuni pake, mfalme wa wafalme mbinguni tukamvika taji safari yetu iko mapo. Jina la thamani ni tamu jinsi gani, tumaini la duniani na furaha ya mbinguni. Jina la thamani ni tamu jinsi gani, tumaini la duniani na furaha ya mbinguni. Bili atakuwa ndani yapata saa kumi na mbili akisambaza kadi za maombi kwa wale wanaotaka kuja kwenye mstari wa maombi. Nafikiri afadhali tufanye we jambo hilo, hatukuwa tufanye hivyo be, lakini kwa kuwa sisi ni wengi, afadhali tufanye jambo hilo, mnaona sasa mkumbukeni yeye, umisheni siku zote, niani mwenu, moyoni mwenu, kokote uendako. Unaona, mishe Yesu niani mwako, peleka jina, Jesus la Jesus, Yesu. Sasa sikilizeni, nawe kama ngao kutokana na kila mtego. Ni jambo gani hutukia? When majaribu yakikuzunguka, inabidi tufanye nini? Nitamke tu jina hilo katika maombi. Jina la thamani, jina la thamani, no ni tamu jinsi gani, tumaini la duniani na furaha ya mbinguni. Jina la thamani ni tamu jinsi gani, tumaini la duniani na furaha ya mbinguni. Hebu na tuinamishe vichwa vyetu sasa. Nitamuomba mchungaji kama atakuja na kuliruhusu kusanyiko liondoke, ndugu Neville. Mungu akubariki ndugu Neville.